ผ้าเบรค รุ่นไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Ekeng_it, 25 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    พอดีผมจะเปลี่ยนผ้าเบรคหน้า P11 เดิมๆ ไม่ทราบว่ามันต้องเป็นรุ่นไหนครับที่จะใส่กับ P11 ได้ แล้วเพื่อนเคยใช้ยี้ห้อไหนบ้างครับ ขอราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    รู้สึกจะใส่ของเซฟิโร่ A32 ได้นะ...เห็นในบอร์ดเค้าก็แนะนำเบนดิกกันอ่ะ...ไม่รู้ดีรึป่าว...

แต่อย่าไปเอาแบบโนเนมอย่างของผมนะ...เปลี่ยนทั้งทียี่ห้อดี ๆ ไปเลย..จะได้ไม่เสียความรู้สึก...

ของผมมันกันจานจนเป็นร่องหมดแระ...เปลี่ยนคราวหน้าสงสัยต้องเปลี่ยนจานด้วยแล้วมั๊ง...

3. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    เบนดิก น่าจะดีแหะ ใช้อยู่ โอเคเลยคร๊าบ...แต่ราคาก็นะ...ของดีแพงหน่อยเพื่อลูกต้องยอม...

4. panunta

panunta New Member Member

26
    0
    0
    เคยใส่แบบถูก 700-800 บาทมาอู่จัดมาให้ ใส่ได้ไม่นานครับเบรคที เสียงดังแถมกินจานอีก
    ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ เบนดิก รุ่นธรรมดามาประมาณ 1400 บาท เจียจานอีก 200 ตอนนี้เบรค
    ยังมีเสียงดังอยู่ แต่ดังน้อยกว่าที่ใส่แบบถูกๆ กะว่าคราวหน้าจะลองใช้ผ้าเบรกที่ศูนย์แล้ว

รถที่ใช้ p11 ครับ

5. kung11

kung11 New Member Member

17
    0
    0
    เบนดิก ครับ เคนใช้ยี่ห้อ ถูก เสียความรู้สึก เบรคตึง ๆ เสียดังอีก เบนดิกเสียอย่างเดียว หากเจียร์จานไม่ดี ผ้าเบรค หมดเร็วมาก

6. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    จริงคร้าบ
    ตอนนี้อู่โนเนม ใส่ผ้าเบรคโนเนมมาให้ผมอ่ะ
    เบรคดังสนั่น ดึงรถไม่ค่อยอยู่ด้วย
    จะจิ้มก้นชาวบ้านเค้าหลายรอบละ
    กะว่าจะเปลี่ยนมาใส่เบนดิกเหมือนเดิมแล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้