อยากทราบวิธีการดูเทอร์โบว่าปลอมกับแท้มันดูตรงไหนหรอคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย mlvec2005, 27 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    อยากทราบวิธีการดูเทอร์โบว่าปลอมกับแท้มันดูตรงไหนหรอคับ มีวิธีสังเกตยังไงหรอคับ

อยากทราบเทอร์โบของมิตซูอ่ะคับ

เพราะปลอมกันเยอะอ่ะคับ

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ดูสีของโข่ง หน้า อ่ะครับ รวมไปถึงเสื้อกลางด้วยครับ สีมันจะใหม่ๆ เกินไปอ่ะครับ ลองสังเกตุดูครับ

และเนื้อเสื้อกลางก็จะดูใหม่ๆแบบ แปลกๆ ลองสังเกตุดูได้ครับ

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    มาเก็บความรู้คับ อิอิ

4. อยากรู้เหมือนกัน

5. mlvec2005

377
    0
    0
    upๆหน่อยคับอยากรู้

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

แล้วมีวิธีอื่น ๆ อีกเปล่าครับ......

7. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ผมว่านะครับถ้าไม่แน่ใจก้ออย่าไปซื้อเลยครับ

8. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ใช่ครับ พา คนที่ รู้ไปช่วยดูน่าจะดีกว่าครับ

9. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    น่ากลัวจิงๆ มีกระทั่งเทอร์โบปลอม เฮ้ออออออออออออออออออ

แล้ววงการรถบ้านเราจะพัฒนาได้ไงเนี่ย

10. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    มาหาความรู้ด้วยคนคับ

11. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ตอนนี้จีนเค้าพัฒนาเรื่องนี้มากๆน่ากลัวจังครับ แต่บางตัวที่โรงงานจีนผลิดให้oeก็ผ่านนะครับ

12. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    อ่า เพิ่งรู้ว่า โบ ก็มีของปลอมหรือนี่ แย่แล้วววววววววว

13. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

เดี๋ยวนี้ไม่ว่าอะไร ๆ ก็จะผลิตจากจีนแล้วส่งไปประกอบ หรือผลิต+ประกอบแล้วส่งริษัทแม่ขายกันซะส่วนใหญ่(ถ้าไม่ใช่แบรนด์ที่มีต้นกำเนิดจากจีน) เนื่องจากการเรื่องของการขยายฐานการผลิตไปที่ประเทศจีนเนื่องจาก (ประเทศใหญ่+ประชาชนเยอะ+ค่าแรงถูก+ต้นทุนต่ำ+มีแหล่งวัตถุดิบ+การคมนาคมสะดวก) จึงทำให้วิวัฒนาการเรื่องเทคโนโลยีต่าง ๆ ของจีนพัฒนาขึ้นมาอย่างก้าวกระโดด และในอนาคตอาจเป็นประเทศมหาอำนาจในด้านเศรฐกิจก็เป็นไปได้ครับ...........ผิดถูกยังไงก็ขออภัยนะครับ แห่ลงข่าวที่มาความคิดของผมเองครับ คริ ๆ ๆ

14. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ช่วงนี้ HX35 ปลอมกำลังเยอะ 05h ก็มีปลอมนะ แต่ดูรู้ครับเพราะว่ามันไม่เนียน

15. mlvec2005

377
    0
    0
    แล้วยังนี้ผมจะซื้อTE06-24Vอ่ะ ต้องดูตรงไหนบ้างอ่ะคับ

16. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    ดูเนื้องานฝาโข่งหน้า
    โค้ท จะไช้ตอกไม่ค่อยเนียน อทิบายไม่ถูกอะแต่เคยเห็น

แผ่นเพลท
    เสื้อ
    โข่งหลัง

เท่าที่รุ้มีแค่นี้อะคับ รอเพิ่มเติม

17. Ton_mtts17

Ton_mtts17 New Member Member

93
    0
    0
    น่ากลัวจิงๆ มีกระทั่งโบปลอม - -*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้