แปลกใจครับอยากทราบครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Erica, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    พอดีว่าจะโดนDefiครับแต่สงสัยว่ารุ่น Racer Gauge กับ Meter BF ทั้ง2อันนี้ของDefiทั้งคู่ใช่ไหมครับแล้วมันต่างกันยังไงครับใช้งานต่างกันหรือว่าเพื่อการแข่งขันในแบบที่ต่างกันยังไงแนะนำด้วยครับ แล้วก็อยากทราบว่าทำมันDefiมันทำ 52mm กะ 60mm เพราะประโยชน์ไรครับมีวิธีเลือกใช้ไหมครับว่าใช้แบบไหนต้องกี่mm คือไม่ได้แกล้งถามน่ะครับแต่สงสัยจริงครับพอดีว่าจะเอาRacing Meter DC IIไปเทรินครับอยากทันสมัยใช้Defiบ้างครับ :D:D:D

2. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    Racer Gauge กับ Meter BF ต่างกันที่ Racer Gauge ไม่ต้องใช้กล่องควบคุมครับเหมือนมิเตอร์ราคาถูกทั่วๆไปแต่คุณภาพระดับDefiครับ แต่ต้องเดินสายเซนเซอร์ยั้วเยี้ยขึ้นคอนโซลครับ ส่วนตัวBF มันต้องมีกล่องควบคุม control unit เพื่อใช้ในการควบคุมตัวมิเตอร์ครับ ลูกเล่นแพรวพราวทั้ง บันทึก เล่น เตือน พีค ครบครันเลยครับ สายเซนเซอร์ก็จะไม่อีรุงตุงนังเพราะมันวิ่งเข้าไปที่กล่องควบคุมตัวเดียวครับ ส่วน 52mm 60mm แล้วแต่ชอบครับใครแก่แล้วมองไม่ชัดก็ใหญ่หน่อย หรือใครชอบแบบจุ๋มจิ๋มน่ารักๆก็เล็กๆ แต่จิงๆมันอยุ่ที่เค้าคงแบ่งให้เห็นครับว่ารุ่นไหนถูกแพงเก่าใหม่ ลองเปิดดูเล่นในเวบเค้าได้เลยครับสวยงามครับ

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ตาม โอ้ด ว่า เลยคับ

ผมใช้ 60 มิลอยู่เพราะชอบ หย่ายๆๆ

4. Erica

208
    2
    0
    ขอบคุณครับที่แท้มันเป็นเช่นนี้นี่เอง ส่วนเรื่อง52mmกะ60mmเพราะผมเห็นDefiมันทำทั้ง2ขนาดนึกว่าใช้ในงานแข่งที่ต่างกันไป ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่างผมจะได้เสียตังแบบมีฟามสุข อิอิอิ
    :D:D:D

5. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ขอให้สุขสมกับการเสียตังนะครับ อิอิอิ

6. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    BF เลยครับพี่แซง ผมใช้อยู่แหร่มจิงๆแต่มีวัดบูสตัวเดียว 555

7. Erica

208
    2
    0
    ขอบคุณครับ นี่ขนาดยังไม่ซื้อน่ะครับเนี่ยยังเสียวจะแย่อยู่แล้วครับ โอ้ยไม่ไหวแล้วครับพุ่งปรี๊ดๆ
    แบบนี้ต้องรีบไป....โพเซดอน....ยูโทเปีย....เอ็มมานูเอล....อามสเตอร์ดาม....ด่วน!!!!!!!!!!
    :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤษภาคม 2009
  8. Erica

208
    2
    0
    ว๊าว!อีโว6พันม้าของคุณป้านก็ใช้รุ่นนี้หรอเนี่ย
    Defiมันเหมาะกับรถแรงๆจริงๆ 555+ :D:D:D

9. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ม้าแกลบ สิครับ อิอิ

10. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    http://www.defi-shop.com/product/acr/acr_top.html
    http://www.defi-shop.com/product/acu/acu_top.html
    ไปดูรุ่นใหม่กว่า BF อีกครับ เจ๋งมากๆ
    ผมก็ใช้ BF อยู่
    ถ้าจะใส่ไม่กี่ตัวให้ใส่ Turbo กับ Fuel press นะครับ ถ้าใส่ 6 ตัวก็แพงดีครับ
    ถ้าใส่ 2 ตัว turbo กับ fuel press จะสามารถตั้งเตือนได้ว่าแรงดันน้ำมันพอรึเปล่าอันนี้เพื่อความปลอดภัยของเครื่องเรา เวลาบูสเต็มน้ำมันไม่พออาจแย่ได้

11. Erica

208
    2
    0
    ขอบคุณครับแต่รู้สึกว่าBFจะบางและเบากว่าฝังพิลล่าได้สวยกว่าใช่ไหมครับ
    ผมสนใจตัวRacerมากเลยครับหน้ามันสวยดีครับ อิอิอิ

12. nismomonster

339
    4
    0
    ก็ใส่ BF แล้วหาซื้อฝาครอบหน้า(Bazel) มาใส่ได้ครับอันละ400บาท หน้าตาก็จะเหมือน Racer แต่จะเป็นหน้ามืดครับ สวยหล่อเลย

13. antbizkit

antbizkit New Member Member

61
    0
    0
    ตอนนี้ defi ออกรุ่นใหม่แล้วนะคับ BF กับ RACER มันเริ่มตกรุ่นแล้วงับ ตัวใหม่เปลี่ยนสีจอได้ด้วย ยังไงบอกเล่าไว้เปงข้อมูลเพื่อสนใจคับ http://www.defi-shop.com/product/acr/acr_top.html

14. Erica

208
    2
    0
    ขอบคุณครับไอเดียนี้น่าสนครับ

15. Erica

208
    2
    0
    ไม่โดนตรงไฟสองสีเนี่ยดิครับยังกะบุทดาเบสเลยครับ ฮาๆๆๆ อยู่ในปาตี้ร้อนดังกะไฟเย่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้