มี 318i e35(ก่อนนกแก้ว) อยากแต่ง แนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย ปลาเส้น, 19 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปลาเส้น

ปลาเส้น New Member Member

5
    0
    0
    หวังว่าคงไม่โพสต์ผิดกระทู้นะครับ เพราะหากระทู้ไม่ได้จริงๆ:p

มือใหม่นะครับ ได้รถมาจากพ่อ เป็นรุ่นช่วงปี1994 318i e35 (ไม่ค่อยเห็นเลย)

เลยอยากถามว่า ของแต่งภายนอกต่างๆจะพอหาได้ไหมครับ:eek:

แล้วถ้าเทิร์นเครื่องจะเทิร์นเครื่องอะไรดีครับ มีงบแต่งทั้งหมด2แสน

พี่ๆท่านใดพอรู้ บอกทีนะ ขอบคุณมากๆ

2. juneboyz e36

juneboyz e36 New Member Moderator

61
    1
    0
    เอ่อ มันคงเป็น e36 นี่หละมั้งคับ
    ผมไม่เคยได้ยินเลยนะ e35
    เรื่องของแต่งมีเยอะแยะเลย พวกชุดแต่งก็ bmwoption.com
    หรือตามร้านไฟเบอร์
    เครื่องก็ยกลง ใส่พวก m42 m50 1j 2j โบ ไม่โบ ก็แล้วแต่ชอบ
    งบ 2 แสน ก็พออยู่นะ จบๆหล่อๆเลย ครบคัน

3. ปลาเส้น

5
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สงสัยคงต้องเปลี่ยนเฟืองด้วยอะสิ

ตอนแรกผมก็ไม่้เชื่อเหมือนกันว่าe35

มันรูปทรงเหมือนe36แต่ไฟหน้าดันเป็นแบบe30

พ่อเล่าให้ฟังว่ามันเป็นรุ่นที่ยัดเครื่องM40มา ทำให้นิยมกันพักเดียว

ซึ่งต่อมารุ่นนกแก้วออกมา บอกอะไหร่รุ่นนี้แพง เลยเหมือนหายไป

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะนะ

2รูปด้านล่าง ไปขุดมาจากGoogle น่าจะใช่ หน้าตาแบบ2คันนี้
    http://tbn0.google.com/images?q=tbn...thaiautosale.com/salescar_pic/9458_BMW318.jpg

[media]http://www.mp3car.com/vbulletin/attachments/engine-management-obd-ii-engine-diagnostics-etc/28745d1146413290-bmw-available-interfaces-odbii-e30_316-1.jpg[/media]

เลยไม่แน่ใจว่าของแต่งเช่น สปอยเลอร์ สเกิร์ต จะใช้ของรุ่นอื่นแทนได้ไหม 318i(A)นะงับ

4. ปลาเส้น

5
    0
    0
    ผมลองไปหาๆในเน็ตดู มันเหมือน e34 518iเป๊ะ แต่มันดูคันเล็ก เหมือนซีรีย์3

ผมจำได้ว่าที่ติดด้านหลังเขียนว่า318i(a) (พอเอาไปทำสีป้ายเลยหายไป เลยงงเลยอะครับ)

ใครรู้ ช่วยบอกผมหน่อยละกันครับ สับสนรุ่นมันจริงๆ

5. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    มัน E30 ไม่ใช่หรอคับบ

6. juneboyz e36

juneboyz e36 New Member Moderator

61
    1
    0
    ในภาพนี่มัน e30 ครับผม
    ออกมาขายในช่วงปี 1988-1992 อาจจะไหลมาอีกนิดหน่อย หลังจากนั้นจะเป็น e36 ครับ
    e30 กับ e34 หน้าตาด้านหน้าใกล้เคียงกันต่างกันี่มิติตัวรถ ยิ่งตัว จมูกเล็กนี่ ด้านหน้าจะคล้ายๆ e30 มากครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:12:37 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:12:19 ----------

ในภาพนี่มัน e30 ครับผม
    ออกมาขายในช่วงปี 1988-1992 อาจจะไหลมาอีกนิดหน่อย หลังจากนั้นจะเป็น e36 ครับ
    e30 กับ e34 หน้าตาด้านหน้าใกล้เคียงกันต่างกันี่มิติตัวรถ ยิ่งตัว จมูกเล็กนี่ ด้านหน้าจะคล้ายๆ e30 มากครับ

7. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เข้าไปเช็คดูรุ่นต่างๆของ BMW มาแล้ว ถ้าS3

จะมี E30 แล้วก็จะมี E36 เลย

ถ้าจากในรูปก็จะเป็น E30 อะไหล่พาร์ทต่างๆ น่าจะเอาของ E30มาใส่ได้เลย

ถ้ายังไงไม่มั่นใจในรถตัวเอง วิธีที่แน่นอนที่สุดก็ควรนำรถไปเทียบของเลย เวลาซื้อ

เพราะว่ายังไม่เคยเห็นตัวจริง เลยยังไม่กล้าฟันธงชัดๆ

ยังไงถ้ามีอะไรๆ ก็คุยๆกันได้ ไม่จำกัดว่าต้องเปงรถ E36 นะ ยินดีที่ได้รู้จักน้าาา

---------- Post added at 23:06:28 ---------- Previous post was at 23:06:18 ----------

เข้าไปเช็คดูรุ่นต่างๆของ BMW มาแล้ว ถ้าS3

จะมี E30 แล้วก็จะมี E36 เลย

ถ้าจากในรูปก็จะเป็น E30 อะไหล่พาร์ทต่างๆ น่าจะเอาของ E30มาใส่ได้เลย

ถ้ายังไงไม่มั่นใจในรถตัวเอง วิธีที่แน่นอนที่สุดก็ควรนำรถไปเทียบของเลย เวลาซื้อ

เพราะว่ายังไม่เคยเห็นตัวจริง เลยยังไม่กล้าฟันธงชัดๆ

ยังไงถ้ามีอะไรๆ ก็คุยๆกันได้ ไม่จำกัดว่าต้องเปงรถ E36 นะ ยินดีที่ได้รู้จักน้าาา

8. ปลาเส้น

5
    0
    0
    ไปเช็คและ e30 จริงๆอะ55+ ขออภัยทุกคนด้วย

แต่มันเป็นรุ่นที่ออกมาปี94ปีเดียวกับนกแก้วเลยงง เป็นรุ่นพิเศษอะ

ความจริงมีัตราMpowerติดด้วย แต่ตอนนี้หายหมด ใครมีขายบอกผมนะครับ

เด๋วผมย้ายไปบอร์ดe30 Thailand ละ :D

อีกเรื่องที่อยากถามพี่ๆก่อนไป ไอ้เว็บwww.bmwsociety.com/ สมัครไงอะครับ

ขอบคุณครับ

9. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    อันนี้ก็ แอดเมลล์ไปคุยกับพี่แจ๊ค หรือส่งเมลล์ไปก็ได้ ว่าอยากสมัครสมาชิก

แล้วก้อเสียเงินทำบุญประมาณ 6-8 ร้อยมั้ง จำไม่ได้ - -

แล้วก็จะได้สติกเกอร์มาชุดนึง

หรือลองเข้าไปในนี้ก้ได้

http://www.bmwsociety.com/webmaster/

เมลล์พี่เค้า [email protected]

ลองดูๆนะ

10. BiZarre@GoDs

1,503
    21
    38
  11. ปลาเส้น

5
    0
    0
    งุๆ มีค่าทำบุญด้วย ขอบคุณนะครับ

สิงอยู่แถวบอร์ดนี้ดีกว่า บอร์ดอื่นไม่ค่อยมีคน

12. BiZarre@GoDs

1,503
    21
    38
    อ่านะ ยินดีต้อนรับๆ ^___^

ว่างๆก็มามีทติ้งกันก็ได้นะ ได้รู้จักกัน

ขับรถอะไรก็เป็นเพื่อนๆพี่น้องกันได้ :D:D:D

13. Manky black

Manky black New Member Member

202
    2
    0
    5..

14. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    หุหุ

15. dee187

dee187 New Member Member

14
    0
    0
    e30 ครับ

16. funkyz_boyz

funkyz_boyz New Member Member

44
    4
    0
    e30 คับ ฟันธง เพราะผมเคยขับมาก่อน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้