ขอข้อมูล รายการ Nitto 3K หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย Smother, 15 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    สนามต่อไปวันที่ 29-31 พ.ค. ใช่มั้ยครับ
    แล้วถ้าจะลงในรุ่นที่พวกเราชาวกระบะลงกันนี่ต้อง ทำอย่างไรบ้างครับ มีค่าใช่จ่ายอะไรเท่าไหร่บ้าง
    เคยไปดูครั้งหนึ่ง ครั้งที่เพื่อนเราโดนแกล้งน่ะ ยังไม่ได้ไปอีกเลย แต่สนามหน้าว่าจะไปวิ่งเล่นบ้างครับ
    กติกาเกี่ยวกับตัวรถมีอะไรบ้างครับ จะเอารถเก่าๆไปวิ่งก่อนเผื่อเป็ไรขึ้นมาจะได้ไม่เสียดายมาก ฝีมือไม่ถึงน่ะครับ
    รบกวนด้วยนะครับ

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อือ มีรายละเอียอ อย่างไรมั่งคับ

3. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    คร่าวๆนะคับ

ค่าใช่จ่ายในการสมัคร ประมาน(ประมานนะคับ) 1000 บาท

ค่าน้ำมันไปกลับ ค่าที่พัก กรณีไม่นอนที่สนาม ค่ากิน ฯลฯ

ส่วนตัวรถ จะวัดกันที่ว่า รถคุนทำอะไรไปมั่ง ทำมามากน้อยแค่ไหน จะมีการแบ่งเปนคลาส

เพื่อไม่ให้มีการได้เปรียบเสียเปรียบกัน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราไปแข่งกันแบบ เพื่อนๆกันมากกว่า ไปร่วมสนุกกันคับ

ส่วนที่ต้องเตรียมไปก็มี

ชุดแข่ง กรณีไม่มีให้สวมเสื้อแขนยาว กางเกงขายาว ก้อได้

รองเท้าหุ้มส้น

ถุงมือ

หมวกกันน็อคแบบเต็มใบ

ประมานนี้คับ คร่าวๆ

4. Smother

1,573
    2
    0
    แล้วเรื่องใบอนุญาติขับขี่ของ รยสท. ล่ะครับ
    มีรายละเอียดอะไรมั่งอะครับจะได้เตรียมตัวถูก ต้องสอบมั้ย มีค่าใช่จ่ายเท่าไร
    ไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ ไม่เค้ยไม่เตย รบกวนด้วยครับ

5. ต้อ..

362
    4
    0
    ไม่จำเป็นต้องมีก้อได้คับ ใบขับแข่ง

เพราะว่าที่สนามมีให้ทำชั่วคราว ครับ ประมาน 100 บาท

6. Smother

1,573
    2
    0
    แล้วผมต้องสมัครที่ใครครับ ถ้าจะลงรุ่นที่พวกเราวิ่งกันนี่น่ะครับ
    และใบอนุญาตชั่วคราวทำตอนเช้าวันแข่งได้เลยใช่มั้ย

7. ต้อ..

362
    4
    0
    สมัคร ที่พี่อาม Mo e-mag คับ

หรือไม่ลองโทรไปสอบถามเพิ่มเติมได้เลยครับ

086-3459168 เบอพี่อามครับ

8. Smother

1,573
    2
    0
    ตอนนี้มีวิ่งอยู่กี่คัน
    ของผมโบเดิมโรงงานวิ่ง class c ใช่มั้ย
    แล้ว class c มีกี่คันแล้ว

9. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    คลาส c มี 5 คัน

ตัดผมไป 1 เหลือ 4 งับ

เอ่อลืมไป พี่โต้สนามนี้ไม่วิ่งอีก

เหลือ 3 งับ

10. Smother

1,573
    2
    0
    เดี๋ยวผมไปเพิ่ม class c อีกคัน........อิอิ

11. ต้อ..

362
    4
    0
    เอกวิ่งฝั่งนู้น ไม่ใช่หลอคับ

ฝั่งนี้มีประมานสิบคันนะครับ :rolleyes::rolleyes:

12. Smother

1,573
    2
    0
    10 คันนี้ทุก class ใช่ปะ
    แล้ว class c มีกี่คันครับ
    รถน้อยๆก็ดี ผมจะได้ไม่ไปบังใคร เพราะผมมือใหม่ ไม่ยั่วเยี้ยดีด้วย
    แล้วไป qualify ตอนเช้า แล้วมีให้ซ้อมมั้ย ผมไม่เคยสนามอะครับ

13. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ฝั่งนี้ รถรวม 20กว่าคันครับ

สนามแรกที่ผ่านมา คลาส ซี 9 คัน

เรื่องซ้อมถ้ามีเวลาว่างก็ ซ้อมตอนกลางคืนได้ครับ แต่ถ้าอยากแม่น ซ้อมตอนเช้ามืดก้อได้ครับ

เพราะพวกผมวิ่งเล่นทั้งคืน

14. Smother

1,573
    2
    0
    หมายถึงคืนวันเสาร์น่ะเหรอครับ
    หรือไปวิ่งรับสาวที่อื่น

15. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    คืนวันเสาร์ครับผม ที่สนาม

แล้วถ้าเสี้ยนๆ

ก้อออกไปหน้าสนาม

จะมีรถวิ่งเชงการกุศล เยอะมาก

16. Smother

1,573
    2
    0
    น่าสนจาย......อิอิ

17. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ฝั่งเรารถเยอะก็จิงนะคับ แต่ปลอดภัยแน่นอน อิอิ

18. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ลืมไป ตาต้อ sry

19. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    มาดิครับ ผมช่วยบี๊บให้คร่าวๆได้ครับ เครื่อง มารยาท ความปลอดภัย และเทคนิค

มารยาท รับทราบไว้เพื่อ จะได้ไม่เกิดเหตุไม่พึงประสงค์ อันเป้นตั้งเสียและเสียว จะได้ขับกันอย่างสนุก

เช่น ว่ากรณีไหนเราต้องยอม กรณีไหนเราต้องไป

ความปลอดภัย นอกจากตัวรถ ตัวคน ยังมีเรื่องขับอย่างไงให้เร็ว.........(ไม่ใช่แรงอย่างเดียว แรงแต่ไม่เร็ว ก้งั้นๆ)

เรื่องเทคนิค....... ไม่ง่ายไม่ยาก ของอย่างนี้อยู่ที่หลายอย่าง แต่หลักๆ อยู่ที่ คน และ รถ ถ้าไปให้สุดๆ ได้ทั้ง 2 อย่าง

ถึงจะพูดได้ว่าเร็ว ทำอย่างไรให้เร็ว ก็อยู่ที่คำแนะนำ และการซ้อมของคุณ ถ้าผมแนะ แต่ไม่ทำ หรือทำไม่ได้หรือไม่ได้ซ้อม

ก็ช่วยไม่ได้ ฟังคำแนะนำแล้วเอาไปคิดเอาไปต่อยอด ผมแนะนำ ผมไม่ได้ให้ทำตาม ทุกอย่าง เราก้อขับรถเป็นเหมือนกัน เราก็เพิ่ง

มาวิ่งได้ไม่นานเหมือนกัน ผมแนะได้แค่ประสบการณ์ ที่ได้วิ่งมาก่อน ดังนั้น ผมไม่ใช่อาจารย์ ขอเป็นแค่โค้ชหลังเขาก็พอแล้ว

20. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

อยากมีเวลาว่างไปนั่งดูพวกพี่ ๆ แข่งจังเลยครับ จะได้เก็บประสบกาม...เอ้ย... การณ์ เผื่อจะมีโอกาสได้เล่นกับพวกพี่ ๆ บ้าง....

21. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    กามมากก็ดีนะ....ชอบๆๆๆ

22. อิอิ โค้ชบ้ากาม

23. Smother

1,573
    2
    0
    ตอนนี้เครื่องเกือยบร้อยเปอร์เซ็นต์แล้ว
    แต่ช่วงล่างยังไม่ถึงไหนเลย เวลาที่เหลือเดือนก่าๆน่าจะทัน ถ้ามีตังค์

24. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ขอให้มีล้อกลิ้งไปตามแทร็คและมีเบรคไว้ไม่ให้ชนตูดชาวบ้านก็วิ่งได้แล้วครับ........

25. Smother

1,573
    2
    0
    อนาถาจัง มีแค่ล้อกลิ้งได้ กะเบรค

26. มาร่วมสนุกกันครับมากันเยอะๆๆจะได้สนุกกันรับรองปลอดภัยชัวร์

ส่วนในปีนี้นะครับมีแจกของสปอนเซอร์ต่างๆมากมายครับข้อนี้ได้แจกไปบ้างแล้วนะครับ จะแจกเฉพาะบุคคลที่แข่งในรายการMO-EMAG เท่านั้นนะครับถ้าใครสนใจนะครับติดต่อผมอาร์มได้เลยนะครับ กติกาจะเล่าให้ฟังเองนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2009
  27. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    มาลองเล่นดูกันคับ มันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดคับผม

28. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    เข้าโค้ง S ไม่ดี จะหมุนกลิ้ง 3 ตลบ ครับ 555

29. Smother

1,573
    2
    0
    ตอนนี้ซ้อมได้สองตลบแล้วขาดอีกหนึ่งตลบ มีใครจะแบ่งไปมั้ยครับ เดี๋ยวแบ่งให้ ไม่หวง

30. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อย่าลืมใส่เกลียว ลังกาหลัง เข่าคู้ แล้วลงพื้นแบบเนียน วิ่งต่อได้ด้วยนะครับ คริคริ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้