สเต็ปการทำให้เจ้า MR2 มีแรงม้าเพิ่มมาถึง 300 แรงม้า ที่เมืองนอกเค้าทำแล้วอธิบายให้ดูครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    พอดีผมไปอ่านเจอบทความนึงที่เมืองนอกเค้าเขียน เกี่ยวกับขยับสเต๊ปอะไรบ้าง ที่ทำให้เรามีแรงม้าถึง 300 แรงม้าครับ ตัวอย่างที่ให้มาเป็นเครื่องแอร์โฟร์นะครับ เผื่อเพื่อนๆคนไหนสนใจจะทำ ได้มีข้อมูลเพิ่มเติมประกอบการตัดสินใจ แต่ผมอ่านแล้วเศร้าใจ เครื่อง Airflow กว่าจะทำให้ถึง 300 แรงม้าได้ ดูแล้วเหนื่อย ส่วนเครื่อง non air ทำนู้น ทำนี่ นิดหน่อย ก็ทะลุได้สบายๆ เห้อ

http://www.mrcontrols.com/primers/power.htm

ปล. ผมกำลังสอนจระเข้ว่ายน้ำอยู่รึเป่าเนี่ย เพราะเพื่อนแต่ละคน เชี่ยวชาญเรื่องการโมรถตัวเองและก็มีหลายคันที่ทะลุ 300 ม้าไปแระ 555555:D

2. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    เอาตรงๆเลยนะ แบบว่าโง่ภาษาอ่ะ T T

3. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    อ่านไม่ออกอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้