ตรวจสอบยังไงครับว่า tec เปิดรึไม่เปิด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย the_secretest, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    รถผมเครื่องD16Y8 เกียร์ธรรมดาครับ

2. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    เทคเปิด เสียงเครื่องจะเปลี่ยน หรือ ต่อไฟเทคเอาครับ

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ผมเปลี่ยนกล่องโมรอม วายสายใหม่มาครับเลยไม่รู้ว่าไหนสายเทคอะครับ

4. ขับดูก็รู้แล้วครับ ฟังการเปลี่ยนของเสียงเครื่อง และจังหวะการกวาดของรอบ
    ถ้าเทคไม่เปิด ลากไป 6500 ก็ตื้อแล้ว ถ้าเทคเปิดลากไปเถอะ 7 - 8 พันสบาย

ถ้าไวร์สายมาใหม่ ก็ไม่ต้องไปจั๊มสายมาจาก ECU ก็ได้ ไปเช็คที่สายไฟ Solinoid
    วีเทคโดยตรงเลยครับ

5. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ถอดปลั๊ก ซีรีนอย tec ออก หา สายไฟยาวๆ

เสีบที่ ขั่ว + แล้วก็ เอาใส่ จิ่มไป ที่ ซีรีนอย tec ตรงปลั๊ก ที่ทอดออกมา

แล้วก็ เร่งเครื่อง มันมีเสีย ตัด ตอนที่รอบกล่องทำงาน tec เปิด

ก็คือทำงาน ละ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามข้างบนบอกเลยครับง่ายดี

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

เยี่ยมเลยครับ

8. the_secretest

746
    13
    0
    ต่อได้แล้วครับ ต่อจากกล่องเลยอะครับ วัดใจสุดๆแต่โชคดีที่ต่อถูกครับ ตอนนี้tecเิปิดที่5200รอบครับ

9. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    มีใครทราบบ้างครับ ว่า tec เปิดต้องมีความเร็ว หรือ speed ขึ้นหรือเปล่า ถ้าจอดนิ่งๆ แล้วเร่งเครื่อง
    tec จะเปิดไหมครับ

10. the_secretest

746
    13
    0
    ผมเคยอ่านเจอว่าความเร็ว 40ขึ้นไปครับ ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ

11. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    ของผมลองดูไม่เปิดนะครับ

12. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ต้องวิ่งครับ จอดเฉยๆ เทคไม่เปิด

13. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
  14. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เครื่องต้องร้อน รถต้องวิ่ง รอบต้องถึง

แต่ถ้าจูน เรียลไทม์มา ไม่ต้องทำไร พร้อมเปิดตลอด

15. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ของผม D16Y8 Auto ติดไฟแสดง tec ทำงาน
    ของผม tec เปิดที่ 5500 รอบ
    ถ้าจอดนิ่งๆ แล้วเร่งเครื่อง 6000 รอบ ไฟก็ยังไม่โชว์เลยครับ
    มันเกี่ยวกับกล่อง และแรงดันน้ำมันด้วยครับ

16. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0

ตรูไปทีไรก็เปิดตลอดนะ ยกเว้นวันสำคัญของทางราชการ อิๆๆๆ :D

แล้วถ้าเครื่องเดิมรอบตัดที่ 7,000 รอบ ปกติป่าวครับ ผมเปลี่ยนจาก a/t มาเป็น m/t เทคเปิดป่าวไม่รู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้