++ ประกาศ Meeting พฤษภาคม ณ สนามพีระเซอร์กิต พัทยา ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OaT_DBS, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0

ขออณุญาติโพสท์ล่วงหน้านานซักหน่อย เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมครับ และเปลี่ยนวัน
    เป็นวันเป็นวันเสาร์ที่ 23 พ.ค. เนื่องจากจะได้มีเวลาในการพักผ่อน หรือถ้ามีปัญหาอะไร
    จะได้สามารถแก้ไขได้ทัน หรือบางท่านอาจจะเหนื่อยจะได้มีเวลานอนค้างหรือเที่ยวอีกคืนครับ

เนื่องด้วยปีนี้ทาง EK Group ได้ครบรอบ 5ปี ซึ่งก็นับได้ว่าเป็นเวลาที่ยาวนานพอสมควร
    ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา ภายในบอร์ดนี้ได้มีการให้ความรู้ คำแนะนำ ข่าวสารอันมีสารประโยชน์
    แก่สมาชิกกันโดยตลอด ทั้งเรื่องเครื่องยนต์ ช่วงล่าง ยาง หรือแม้กระทั่งของแต่งอื่นๆ ซึ่งทางผู้ดูแล
    บอร์ดเองก็ได้มองย้อนไปถึงสิ่งที่ผ่านๆมา ว่าเรายังขาดอะไรไปอีกรึป่าว ที่จะทำให้บอร์ดนี้มีความ
    สนุกสนานและมีสาระมากกว่าเดิม ซึ่งสิ่งหนึ่งที่ขาดไปอย่างเห็นได้ชัดเลยนั่นก็คือ การลองของจริง..!!

คงปฏิเสธไม่ได้เลยว่าผู้ที่ชื่นชอบรถทุกท่านนั้น มีใจรักในความเร็วกันอยู่แล้ว และโดยเฉพาะผู้ที่
    หลงใหลในรถ EK ที่ถือได้ว่าเป็นรถรุ่นหนึ่งที่นิยมใช้แข่งขันกันอย่างแพร่หลายในทั่วทุกมุมโลก และมี
    ของแต่งมารองรับสมรรถนะให้เลือกใช้กันหลายสำนัก แต่เราใช้สิ่งของเหล่านั้นกันคุ้มค่ารึยัง ซื้อโช๊ค
    หลักหมื่นแต่ใช้ประโยชน์จากมันแค่หลักร้อย บรรยากาศในสนามแข่งของจริงเป็นยังไงเพราะเคยเห็นแต่
    ในทีวี สิ่งที่เราใส่รถไปเราจะรู้ได้ยังไงว่าแบบไหนดีแบบไหนไม่ดี ถ้าขาดการพิสูจน์ด้วยตนเอง ดังนั้น
    ทางทีมงานจึงได้หารือกันแล้วว่า เราจะไปร่วมทำการแข่งขัน(แบบขำขำ) ที่สนาม พีระ อินเตอร์
    เนชั่นแนล เซอร์กิต พัทยา เพื่อเก็บเกี่ยวประสบการณ์ และนำประสบการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นในสนามแข่ง
    มาประยุกต์ใช้เพื่อเพิ่มความปลอดภัยในการใช้รถใช้ถนน เบรกแบบไหน เลี้ยวแบบไหน จับพวงมาลัย
    แบบไหนถึงจะถูกต้อง ตรงนี้เรามีคำแนะนำครับ พร้อมทั้งรู้ขีดจำกัดของรถว่ารถเราขาดอะไรไป ควร
    หาอะไรมาใส่เพื่อตอบสนองการควบคุมให้ดียิ่งขึ้น รถแต่งแค่สวยอย่างเดียวไม่ได้ครับ ต้องปลอดภัยด้วย

สำหรับบางท่านที่กลัวว่ารถตัวเองยังเดิมๆหรือทำมาน้อยไม่กล้าที่จะลง ขอบอกตรงนี้เลยครับว่า
    ไม่เกี่ยวจริงๆ รถบ้านเดิมๆก็วิ่งได้ครับ ขอแค่เป็นรถที่สมบูรณ์แค่นั้นเอง ดูแลตรวจเช็คทุกอย่างให้ปกติ
    ก่อนวิ่ง ใช้ความเร็วเท่าที่สามารถควบคุมได้ ทุกๆอย่างมันอยู่ที่ตัวเราเองครับไม่มีอะไรน่ากลัว ขับบน
    ถนนยังมีตัวแปรให้เกิดอุบัติเหตุมากกว่าทั้งมอเตอร์ไซค์ ทั้งคนข้าม ส่วนใครที่คิดว่ารถไม่แรงก็ไม่ต้อง
    กลัวเช่นกันครับ เพราะงานนี้เราจะแบ่งรุ่น เป็นเครื่อง SOHC และ DOHC ครับ

รูปแบบการแข่งขันเราจะแข่งขันในรุ่น Car Club เฉพาะ EK Group เท่านั้น โดยแข่งขัน
    ในรูปแบบ Circuit จำนวนทั้งสิ้น 6 รอบ ระยะทางรอบละ 2.4 กิโลเมตร แบ่งรุ่นการแข่งขันเป็น
    2 รุ่นคือ รุ่นเครื่องยนต์แคมเดี่ยว และเครื่องยนต์แคมคู่ ซึ่งตำแหน่งออกสตาร์ทใช้วิธีการจับสลาก
    ทุกคนมีสิทธิออกสตาร์ทที่1กันทุกคน โดยทั้ง 2 รุ่นนั้นเราจะวิ่งรวมกัน ผู้ชนะมีถ้วยรางวัลแยกตาม
    ประเภทเครื่องยนต์ งานนี้มีแต่คนกันเอง ไม่มีมืออาชีพลงมามั่วแน่นอน และไม่ได้แข่งเอาเป็นเอาตาย
    เน้นขำๆมีเรื่องคุยกันสนุกๆ มีภาพสวยๆในสนามแข่งพร้อมความประทับใจกลับไปบ้านครับ

กำหนดการแข่งขันคือ วันเสาร์ที่ 23 พฤษภาคม 2552 ทำการ ซ้อม 10 นาที ในช่วงเช้า
    และแข่งขันจำนวน 6 รอบ เวลายังไม่แน่ใจ ตรงนี้ต้องรอการคอนเฟิร์มตารางเวลาจากผู้จัดอีกทีครับ แต่โดย
    คร่าวๆก็จะประมาณนี้ จริงๆแล้วอยากให้ไปกันตั้งแต่วันเสาร์สำหรับผู้ที่ต้องการจะแข่ง จะได้มีเวลาเตรียม
    ตัวเยอะๆ เพราะถ้ามาตอนเช้าวันอาทิตย์เลยกลัวว่าจะเหนื่อยและอาจจะไม่ทันครับ เพราะวันเสาร์ที่สนามเอง
    ก็มีแข่ง อย่างน้อยเราก็จะได้ดูไลน์สนามเพื่อเป็นการทำความคุ้นเคยไปในตัวด้วยครับ และสำหรับผู้ที่ต้องการ
    เรียนรู้ในการขับจริงๆสามารถซ้อมได้ ในวันศุกร์ที่ 22 พฤษภาคม 2552 ที่สนามพีระ ตั้งแต่เช้าถึงเย็นใน
    ราคาเพียง 1000 บาท จากราคาปกติ 2000 บาท ต่อรถ 1 คัน ครับ ส่วนผู้ที่ต้องการจะไปเชียร์เพื่อนๆ
    ก็แล้วแต่สะดวกเลยครับว่าจะมาวันไหน งานนี้ไม่เสียค่าใช้จ่ายในการเข้าสนามแข่งครับ

ราชยานยนต์สมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ (รยสท) ผมเชื่อว่าชื่อนี้หลายๆท่าน
    อาจจะเคยได้ยินมาบ้างไม่มากก็น้อย สมาคมนี้เป็นสมาคมที่ควบคุมกิจกรรม Motorsport ในประเทศ
    ไทย จัดให้มีการอบรมทดสอบนักแข่งทั้งระดับสมัครเล่น และ อาชีพ ให้มีความรู้ด้านกฎกติกาตลอด
    จนมีวินัย และ มารยาทนักแข่ง ทั้งในสนาม และ ถนนสาธารณะเพื่อเกิดความปลอดภัย รวมถึงการ
    สนับสนุน นักแข่งในการเข้าร่วมการแข่งขันในต่างประเทศ หรือ ควบคุมให้ผู้จัดการแข่งขัน พิจารณา
    ถึง มาตรฐานความปลอดภัย และ สิทธิประโยชน์ ของนักแข่งอย่างเคร่งครัด ซึ่งก่อนวิ่งเราต้องทำใบ
    ขับขี่นักแข่ง (ชั่วคราว) ทุกท่าน เท่ากับว่าใครที่ลงทำการแข่งขัน จะมีชื่ออยู่ใน รยสท ครับ

รายการแข่งขัน : SuperClub ThaiLand 2009
    รุ่นการแข่งขัน : Car Club (EK Group)
    วันที่ : 23 พฤษภาคม 2552
    สถานที่ : สนามแข่งรถยนต์ พีระ อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต พัทยา
    ค่าใช้จ่าย : 950 บาท
    สิ่งที่ต้องเตรียม : หมวกกันน๊อคแบบเต็มใบ เสื้อแขนยาว กางเกงยีนส์ รองเท้าผ้าใบ ถุงมือขับรถใส่
    หรือไม่ใส่ก็ได้ หรือใครมีชุดแข่งจะใส่ชุดแข่งเลยก็ได้ครับ

อย่างไรก็ตามงานนี้ก็อยากให้ไปกันเยอะๆนะครับ อาจจะมีค่าใช้จ่ายที่มากกว่าการมีทติ้งในกรุงเทพฯ
    ซักหน่อย แต่อย่างน้อยเราก็ถือซะว่าได้ไปเที่ยวต่างจังหวัดด้วยกัน และนี่ก็คือหนึ่งกิจกรรมที่เราตั้งใจจัด
    ขึ้นและหวังเป็นอย่างสูงที่จะได้รับความร่วมมือที่ดีเยี่ยมจากทุกๆท่านอย่างที่ผ่านมา เราเชื่อว่างานนี้สนุก
    แน่ครับ รีบๆตัดสินใจกันหน่อยนะครับ เราเปิดรับผู้ที่ต้องการร่วมแข่งขันจำนวนจำกัด ใครสนใจเชิญลง
    ชื่อได้เลย สงวนสิทธิ์เฉพาะสมาชิก EK Group และผู้ที่ต้องการจะร่วมวิ่งจริงๆเท่านั้นครับ

ลิงค์ที่เกี่ยวข้อง
    www.superclubthailand.com , www.raat.or.th , www.bira.co.th

ใครที่จะร่วมลงแข่งกรุณาแจ้ง ชื่อ นามสกุล ทะเบียนรถ และเบอร์โทรศัพท์มาทาง PM นะครับ
    รายชื่อผู้ร่วมทำการแข่งขัน รับจำนวน10-26คัน

รุ่นแคมเดี่ยว
    1. OaT_DBS ---------------------- จ่ายแล้ว
    2. musachi ---------------------- จ่ายแล้ว
    3. T@O ---------------------- จ่ายแล้ว
    4. oneness---------------------- จ่ายแล้ว
    5. ReGent_LeGenD ---------------------- จ่ายแล้ว
    6. EK9625 ---------------------- จ่ายแล้ว
    7. zeraph ---------------------- จ่ายแล้ว
    8. JIT_SISSLY ---------------------- จ่ายแล้ว
    9. bom rb20det ---------------------- จ่ายแล้ว

รุ่นแคมคู่
    1. ari ---------------------- จ่ายแล้ว
    2. DOME-VTEC ---------------------- จ่ายแล้ว
    3. iodineman ---------------------- จ่ายแล้ว
    4. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO ---------------------- จ่ายแล้ว
    5. kungking5 ---------------------- จ่ายแล้ว
    6. bigeyes96 ---------------------- จ่ายแล้ว
    7. ksaEK97 ---------------------- จ่ายแล้ว
    8. End ---------------------- จ่ายแล้ว
    9. Teeraparp ---------------------- จ่ายแล้ว
    10. no.69 ---------------------- จ่ายแล้ว
    11. Mr.Hanaga ---------------------- จ่ายแล้ว
    12. Drunk ---------------------- จ่ายแล้ว
    13. "ชอลิ้วเฮียง" ---------------------- จ่ายแล้ว

สำหรับผู้ร่วมทำการแข่งขัน ให้โอนเงินค่าสมัครจำนวน 950 บาท ซึ่งราคานี้ประกอบไปด้วย
    1.ค่าสมัคร
    2.ค่าช่างเซอร์วิส
    3.ค่าเสื้อ
    4.ค่าข้าว
    5.ค่าสติกเกอร์

รวมแล้ว950บาท มาที่
    บัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 014-261709-8
    สาขาพหลโยธิน ออมทรัพย์ นายอภิชาติ เที่ยงเจริญ
    ตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่ 1 พฤษภาคม ครับ (โอนแล้วกรุณาโพสท์บอกด้วย)

และสำหรับผู้ที่ไปร่วมชมการแข่งขัน ทางเราได้ทำเสื้อขึ้นมาจำหน่ายเป็นที่ระลึกจำนวน30ตัว
    ตัวละ150 บาท ใครจะซื้อหรือไม่ซื้อก็ได้ และสำหรับผู้ที่ซื้อเสื้อครบรอบ5ปีในวันปีใหม่
    สามารถนำส่วนต่างตัวละ 50 บาทมาหักค่าเสื้อตรงนี้ได้เลย เช่น สั่งเสื้อ5ปีไป1ตัว ก็ลด
    ไปหา50บาท หรือ ใครสั่งเสื้อ5ปีไป3ตัวถ้ามางานนี้ก็ได้เสื้อกลับไปเลย โดยที่ไม่ต้องจ่ายเพิ่มครับ
    นอกจากนั้นยังมีสติกเกอร์ที่ทำขึ้นมาแจกเฉพาะงานนี้ให้กับสมาชิก EK Group ทุกท่าน
    ที่มาร่วมงาน และมีน้ำดื่มไว้คอยบริการโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ

ตารางการแข่งขัน

วัน เสาร์ ที่ 23 /5 / 52

10.30 - 10.45 PRACTICE EK GROUP 15 MINS ( ซ้อม )

11.20 - 12.00 MEETING ( ประชุม นักแข่ง ทั้งหมด )

14.55 - 15.10 RACE EK GROUP 6 ROUNDS ( แข่ง )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤษภาคม 2009
    !!! KaNny !!! และ So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  2. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ไปๆด้วยครับ วิ่งเล่นๆแต่เน้นถ่ายรูปครับ (ก่อนจะแก่ไปกว่านี้):D:D

So_EK, x1542, killer_rw และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  3. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    สงสัยต้องรีบเคลียตัวเอง ให้ว่างแล้วคับ

x1542 และ killer_rw ถูกใจสิ่งนี้
  4. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    มาคนแรกเลยนะพี่ลง B20 แล้วผมจะทันมั้ยเนี่ย ไปด้วยสิครับเน้นขำๆ ชอบ:D:D:D:D:D:D

killer_rw ถูกใจสิ่งนี้
  5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ถ้าไม่ฟ้าถล่มจริงๆ ร่วมลงแข่ง

1 คันครับ รอมานานแล้วววว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2009
    So_EK, x1542, millinium5755 และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  6. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    ไปด้วยคน งับ ลง ชื่อ Iodineman ชื่อวุฒา มุกดาสนิท

ติดต่อ 086-5407318

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2009
    So_EK, x1542, millinium5755 และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  7. OaT_DBS

538
    170
    0
    UP DATE รายละเอียดเพิ่มเติม ใครที่ลงชื่อไว้กรุณาเช็คอีกครั้งครับ

T@O ถูกใจสิ่งนี้
  8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    น้ากาญจน์ รถลาว

ลงด้วย 1 คัน

แคมเดี่ยว ครับ

So_EK และ millinium5755 ถูกใจสิ่งนี้
  9. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ไปชม ไปเชียร์ครับ:D

10. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    อัพ...คับ ไปเชียร์ด้วยยยเช่นกัน

millinium5755 ถูกใจสิ่งนี้
  11. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ลงรุ่นมือใหม่อายุไม่เกิน 18 ประหยัดน้ำมันกะเค้ามั้ย ตะเอง:D

So_EK และ e'-JiN ถูกใจสิ่งนี้
  12. OaT_DBS

538
    170
    0
    อะไรๆๆ อย่ามาเนียนงานนี้ผู้ดูแลโชว์สปิริตลงครบ 5 คนครับ

13. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เด๋วคืนนี้ไปดูวันลาก่อน

millinium5755 ถูกใจสิ่งนี้
  14. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ไปด้วยครับ
    แต่ขออยู่คันสุดท้ายนะ ขับไม่ค่อยเก่ง+รถเดิมสนิท

killer_rw และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  15. OaT_DBS

538
    170
    0
    ใครที่จะร่วมลงแข่งกรุณาแจ้ง ชื่อ นามสกุล ทะเบียนรถ และเบอร์โทรศัพท์มาทาง PM นะครับ

16. iodineman

186
    107
    0
    ส่งปีกนก ปรับแคมป์เบอร์ได้ สามร้อยระดับไปแล้ว ไม่ลง เอาคืนมาเลย

17. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    ไปชมบรรยากาศจริงๆ อารมณ์จริงๆ รถไม่แรงนั่งให้กำลังใจดีกว่า

18. OaT_DBS

538
    170
    0

รถเดิมก็ลงได้เน้นขำๆถ่ายรูปกันมากกว่าครับ Safety First
    อยากให้ขับกลับบ้านอย่างสบายใจทุกท่านครับ

19. iodineman

186
    107
    0
    วิ่งกันเอง ขำๆน่าจะหนุกกว่า วิ่งกะคนที่ไม่รู้จักนะครับ แล้วก็ถือว่าเป็นกานที่ได้วิ่งในสนามอันดับหนึ่งของประเทศไทยด้วยนะครับ ถ้าไปเช่า ซ้อม วันนึงตั้ง 2,000 บาทเลยนะ

20. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ต้องลงสิ แต่เด๋วดูวันลาก่อน ว่าวันนั้นมีคนทำแทนรึป่าว ถ้าลงซื่อไปแล้ววิ่งไม่ได้เด๋วจะเสียหมานะ

21. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจ๋งมากๆเลยคับ อยากไปบ้างจัง ติดตามชมนะคับ

millinium5755, T@O และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  22. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เห็นแต่ ek 3 ประตู วิ่งเต็มสนามมานานแระ

ความนี้จะได้เห็น ek 4 ประตู วิ่งเต็มสนามสักครั้ง

ใครที่ยังลังเลอยู่ รีบตัดสินใจนะครับ

ไม่ได้จัดกันบ่อยๆ โอกาสอย่างนี้หายากมาก

เมื่อก่อนก็กลัว ครับ วิ่งสนามเนี่ย

แต่พอได้สัมผัส กับมัน ไม่น่ากลัวครับ

วิ่งมุดบนถนน น่ากลัวว่าเยอะ

รถ EK เรา เนี่ย เดิมๆ ถ้าช่วงล่างสมบูรณ์

กว่า จะ Over limit ของมันเนี่ย ถือเป็นรถที่ หนึบ ใช้ได้เลยครับ

23. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ลงครับ ไปแน่นอน โอกาสแบบนี้หายากมาก

1 คัน แคมเดี่ยวครับ
    :)

So_EK และ T@O ถูกใจสิ่งนี้
  24. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    น่าสนใจมากครับ ไปๆ

25. AOD_BKI

AOD_BKI New Member Member

66
    4
    0
    กิจกรรมดีๆแบบนี้ต้องขอสนับสนุนครับ ไปครับ

26. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    จรัดไปแน่นอน

โอกาสแบบนี้ ไม่ได้มีมาบ่อย ๆ

แค่ได้วิ่ง ในพีระ ก็เกินคุ้มแล้ว

So_EK และ millinium5755 ถูกใจสิ่งนี้
  27. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    ไปเชียร์ด้วยคนครับ..^o^

28. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    กำลังอัดรถเหลือ 90 เองวะ ท่าทางจะไม่ไหว แต่ก็อยากลองนะ เด๋วดูอีกที ขับเรื่อยๆกินลมได้ป่าวอะ ขวางทางชาวบ้านเค้าดีชอบ หุหุหุ โดยเฉพาะขวางน้ากาญเนี่ย มันส์ดี
    ปล.ขอให้รถเสร็จทันเถอะ สาธุ อิอิ

x1542, millinium5755, T@O และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  29. OaT_DBS

538
    170
    0
    - รุ่นละ 1-8 คันให้ถ้วยรางวัลรุ่นละ 3 ใบ

- รุ่นละ 8 คันขึ้นไปให้รุ่นละ5 ใบครับ

30. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ไม่ใส่รองเท้าได้ไหมครับ (ไม่ชินอ่ะ) ขอดูคิวก่อนนะครับ อยากไปจริงๆๆงานนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้