ขับๆๆอยู่แล้วแอร์ดับ ใครเคยเป็นบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Oryor, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    อาการแรกเลยคือ
    ขับปกติไม่เป็นอะไรครับ
    แต่พอลากรอบไปเยอะๆๆ แบบว่าเล่นเกียร์อะครับ (ก่อนลากก็กด a/c แล้วนะครับ) แต่ไม่ได้ลากถึงกล่องตัดนะครับ

ขับไปซักพัก พัดลมแอร์ในห้องโดยสารตัดไปเฉยๆๆเลย ไม่ทำงาน
    ปิดเปิดใหม่ก็ไม่หาย เลยจอดดับเครื่องแล้วสตาตท์ใหม่ก็ยังเปิดไม่ติด เปิดกระโปรงหน้ารถดูพัดลมหม้อน้ำก็ไม่ทำงาน
    ทำให้เข็มความร้อนกระดิกขึ้นมาหน่อยนึง
    ผมก็ตัดสินใจดับเครื่อง แล้วก็ไปถอดรีเลย์พัดลมหม้อน้ำออก แล้วก็ใส่ใหม่ หายครับ
    แอร์กลับมาเป็นปกติ พัดลมหม้อน้ำกลับมาทำงาน

ก็เลยขับกลับบ้าน

แต่พอติคเครื่องจะออกจากบ้านอีกรอบ เป็นอีกแล้วครับ
    เปิดแอร์ไม่ติด เลยลองถอดรีเลย์อีกรอบ ก็หายอีกแล้วก็เป็นใหม่ ระหว่างที่ถอดเข้าถอดออก ก็ได้กลิ่นเหม็นไหม้ เล็กน้อยออกมาจากกล่องรีเลย์ หยิบรีเลย์ออกมาดูขาก็ไม่มีร่องรอยของการไหม้เลยครับ

ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้อะไรเสียครับ มีใครเคยเป็นบ้างหรือเปล่า
    ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2009
  2. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    เป็นที่ฟิวส์หรือเปล่าครับ

3. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    รีเลย์มันคงสิ้นลมแล้วคับ ลองเปลี่ยนรีเลย์ดูคับ ถ้าไม่หาย ก็มาว่ากันใหม่คับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองดูที่รีเลย์อยู่หน้ารถครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ขาของรีเลย์อาจจะไม่ค่อยแน่นหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้