Half ค้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    เสา Half มันค้างหนะครับ แต่มีเสียงมอเตอร์ทำงาน ตอนเปิดปิด

จะทำไงดีครับ ตอนนี้เสาค้างไม่ลงมาเลย ช่วยแนะนำหน่อย
    :cry::cry::cry:

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    สายพานน่าจะตก ล่องต้องแกะออกมาซ่อมครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันต้องแกะออกมาดูอย่างเดียวเลยครับ มันอาจจะ หลุด ขาด หัก ข้างในครับ

4. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    ใช่ครับต้องแกะออกมาดูของผมก็เป็นเดือยตัวสายพานตัวเกาะตอนลงมันหักครับต้องหาอะไหล่มาเปลี่ยนแต่ผมเปลี่ยนใหม่เลยครับ

5. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    ของผมเวลามัน ลง ลงไม่หมด อะ ครับ เหลือไว้ สัก 2 นิ้วไม่บรรทัด อะ

ต้องเปิดให้มันขึ้นมาใหม่ แล้ว เวลามันลงต้องเอามือช่วยดัน

จากเหตุดัง กล่าวนี้ มันเกิดมาจาก อะ ไร ครับ

6. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    คงจะตกร่องอะครับ

7. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เปลี่ยน

ของ Accord มาใช้

ตัว Half ได้ 5-600 บาท

ใช้หัวเดิม

8. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เข้ามาหาความรู้เผื่อว่าเจออาการในอนาคต

9. salmon drag

286
    7
    0
    จะลอง แกะดูครับ ได้เรื่องยังไงจะมาถามขอความรู้อีกทีครับ

10. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ไม่รู้สาเหตุแต่เป็นทีไรก็หยอดน้ำมันหายทุกที (อาจารย์เหนือเทพสอนมา)

จุ๊ๆๆๆๆเดี๋ยวก็โดนลงขันฆ่าหรอกคราวก่อนหนีออกนอกประเทศไม่เข็ดใช่มะ อิอิ

11. salmon drag

286
    7
    0
    แกะรื้อ ออกมาแล้วครับ สายพานที่อยู่ในเสาหักครับ แบบนี้ต้องแก้ ยังไง

เวลาเสาขึ้นมันขึ้นได้ แต่พอขึ้นสุดสายพานมันก็สั้นเกินที่จะลงมาได้อีก เลยขึ้นได้อย่างเดียว
    กะว่าจะซื้อเสาใหม่มาใส่

แต่ปัญหาใหม่เกิด เอาเสา ออกจากตัวรถยังไงครับ :cry::cry::cry:

12. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    หยอดน้ำมันแล้ว มันไม่หาย อะ คับ พอมันลงมาจะสุด มันก็ ค้าง แล้วก็มีเสียงดัง กึกๆๆๆ

13. castell

castell New Member Member

9
    0
    0
    แล้วพอแนะนำที่ติดตั้งเสาHalf ได้ไหมครับ.. อยากมีบ้าง
    เสาที่อยู่ด้านหน้ามันค้างๆ เอาลงไม่สุด เลยว่าจะเปลี่ยนใส่ด้านหลัง :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้