รบกวนเพื่อนๆ Si จังหวัดนนท์ ช่วยแนะนำร้านอาหารที่จะมีทติ้งครั้งต่อไปหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย joiceSi, 27 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    :teeth:สืบเนื่องจากพี่ๆหลายคนลงความเห็นว่ามีทติ้งเดือน มิ.ย.52
    นี้เราจะจัดมีทติ้งกันที่ร้านอาหารย่านนนทบุรี
    จึงอยากให้เพื่อนๆ
    ชาวนนทบุรี ช่วยกันแนะนำร้านอาหารหน่อยครับ ถ้ามีรูปหรือแปะ
    ลิงก์ด้วยยิ่งดีครับ แล้วเราจะทำการโหวตกันว่าร้านไหนเหมาะสม
    ที่สุด ตอนนี้มีอยู่ 4 ร้านครับคือ
    1. ร้านอุ่นไอดิน http://katobit.multiply.com/photos/album/23/23 ถนนราชพฤษ์
    ช่วงรัตนาธิเบศร์ ร้านนี้บรรยากาศดีครับอาหารอร่อยไปมา 3-4 ครั้ง
    2. นนท์นที http://wikypooh.multiply.com/photos/album/41/41
    สะพานพระราม 5 ซอยวัดสังฆทาน ร้านนี้บรรยากาศดีมาก สไตล์รีสอร์ท แต่ติดตรงเข้าซอยลึกหน่อยครับ
    3. ร้านกุ้งเต้น http://ohomylife.com/afterwork/kungten.php ถนนราชพฤกษ์ ตลิ่งชัน ร้านนี้ไม่ได้อยู่นนท์แต่น่านั่งมาก อาหารอร่อย ที่จอดตรึม คลับ EG-3D มีทติ้งที่นี่บ่อยครับ
    4. ร้านเรื่องเหล้าเย็นนี้ สะพานพระราม5 อันนี้พี่กวาดแนะนำ เป็นร้าน
    อาหารกึ่งผับ ผมไม่เคยไปนั่ง แต่เพื่อนๆ มันชอบไป(สีหญิง) จัง มีดนตรีสดมันๆ
    เหล้า+เบียร์+อาหารราคาไม่แพง

ช่วยๆ กันนะครับ เพื่อหน้าตาของพวกเราชาวนนท์ อิอิ:D

เพื่อนๆ Si ทุกท่านช่วยกันโหวต หรือแนะนำร้านเพิ่มได้นะครับ
    Joice++Jum

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2009
    G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  2. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    อุ่นไอดินคับ

3. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    เคยไปแต่อุ่นไอดินเหมือนกันครับ

4. peach007

peach007 Guest

0
    0
    0
    ลองเปลี่ยนบรรยากาศมานั่งที่ร้าน นนท์นทีบ้างสิครับ

บรรยากาศดีมาก นั่งทานสบาย ๆ ยามเย็นนี่อากาสกำลังสบายเลยครับ
    มีดนตรีสด เพราะ ๆ ฟังด้วยครับผม ราคาปานกลาง รสชาดถูกปากแน่นอนครับ

5. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เพิ่ม 1 ตัวเลือก โคขุน ปลาเขื่อน สะพานพระราม 4 คับ

แต่ว่าอุ่นไอดินก็ดีนะ อิอิ

6. Charrotte

794
    11
    0
    ไปไหนก็ได้คับ แต่รีบหน่อย เงินเดือนออกปล่อยไว้นานไม่ได้แปบเดียวหมด 55+

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    น่านั่งทุกร้านเลยครับ

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เออ อุ่นไอรักครับ มีไหมอะ :D:D
    ปล. อุ่นไอดินน่าจะดีครับ ตอนนี้ส่งสายลับไปเช็คราคาอยู่

9. joiceSi

816
    9
    0
    ^^พี่เบสโหวตร้านด้วยจิคับว่าร้านไหนดีอ่ะคับ
    ว่าแต่ว่ามีทติ้งวันไหนกันหว่าเนี่ย จะได้ปิดโหวตและพอเลือกร้านได้
    ก็จะได้ติดต่อจองโต๊ะครับ อิอิ ใจร้อน

Joice++Jum

10. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    ช่วงนี้พี่กอล์ฟ โพสแต่ข้อความ รัก ๆ นะ อินเลิฟเหรอพี่:D

11. joiceSi

816
    9
    0
    พี่บาสโหวตอุ่นไอดินป่ะคับ เอาเป็นว่าผมไม่เพิ่มช็อยส์ โคขุน ปลาเขื่อนนะพี่ ^^

Joice++Jum

12. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ผมว่าโคขุนปลาเขื่อนมันไกลไปอะคับ

กัวหลายๆคนจะไปกันไม่ถูก

ถ้ายังไงก็แล้วแต่พวกพี่ๆเลยคับ ^^

13. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    เรื่องเล่าเย็นนี้

14. NOI_2001

NOI_2001 New Member Member

36
    2
    0
    อุ่นไอดินอีกเสียงคับ

15. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    อิ่นไอดุน เจ้ยๆ
    อุ่นไอดัน เจ้ยๆๆ

อุ่นไอดิน เจ้ยๆๆๆ ถูกแล้วๆๆๆๆๆ

^___________________^

16. bestza

2,475
    13
    0

แหม รุ้น้าเอาเงินไปทำไรหมดๆ

เด่วแฉๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. joiceSi

816
    9
    0

เบสตกลงเลือกร้าน อุ่นไอดุน เย้ย
    อิ่มไอดำ เย้ย
    อุ่นไอติม เย้ย
    อุ่นไอดิน เย้ย ถูกแล้ว ช่ายป่ะ

ยืมมุขหน่อย อิอิ

Joice++Jum

18. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ไม่เคยไปซักร้าน

19. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มุขอารายของเมิงเนี้ย คนแก่ตามไม่ทัน แล้วเมื่อไหร่จะมามีทติ้งอีกอะ น้อง

20. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เอาอุ่นไอดิน ครับ
    ที่จอดรถเยอะ ใช่มั๊ย

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:46:30 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:46:12 ----------

เอาอุ่นไอดิน ครับ
    ที่จอดรถเยอะ ใช่มั๊ย

21. bestza

2,475
    13
    0

เอา อุ่นไอดัน เจ้ย

อุ่นไข่ดัน เจ้ยๆๆ

อุ่นไอดิน เพ่ชาย ^____^

ถูกแย้วๆ ฮ่าๆ

22. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ขอเสนอ Paulaner House ด้วยได้ไหมที่จอดรถเยอะดี เบียร์อร่อย

23. joiceSi

816
    9
    0
    หวัดดีคับคุณแบงค์ มีกุมารกระซิบว่าแอบโมอยู่เหรอคับอิอิ
    คือเข้าไปบ้านพี่วันมาเห็นคูเป้สีน้ำเงินล้อคูเป้เรซิ่ง จอดอยู่
    มีสติกเกอร์ si ด้วย ก้อรู้สึกคุ้นๆ รถ เลยถามพี่วันบอกว่า
    รถแบงค์เอามาใส่เกียร์ธรรมดา พอเดินดูสติกเกอร์กระจกหลัง
    ก้อถึงบางอ้อเลย มารับรถวันเสาร์ใช่ป่ะครับจะได้แวบไปคุยด้วย ^^

Joice++Jum

24. joiceSi

816
    9
    0
    ขอรายละเอียดร้านหน่อยครับพี่ ^^:eek:

Joice++Jum

25. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    หุหุ เห็นในคลับวางแคมคู่กันเยอะแยะเลย ผมเงินไม่มีเลยสับแค่เกียร์ ถ้าไปวันเสาร์เจอกันได้ครับ
    ช่างวันบอกเสร็จช่วงเย็นๆ

26. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ไม่รู้จักสักร้าน เอาเป็นว่า ขอร้านนั่งสบายๆ บรรยากาศดี เสียงไม่ดัง จอดรถสบาย จบคะ:D

27. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    สิ้นเดือนเหมือนสิ้นใจไปไหนไม่ค่อยได้
    ตังค์หมด

28. Charrotte

794
    11
    0
    ยังม่ายระบุวันเลย เอาไปต้นเดือนหน้า ละกัน แต่ 10 12 12 ไม่อยู่นะ T.T~

ไม่ได้มีตติ้งแค่คนที่อยู่นนท์ก็ดีนะ เอาเปนว่าใครว่างๆก็มาดีกว่า เอิ๊กๆ

29. bestza

2,475
    13
    0
    ^______________^

จัดปายๆๆๆๆๆๆๆๆ

กินไหนกินกันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆง๊าบป๋ม

มีที่ไหนกินแล้ว รถแรงขึ้นมั้ยงับ เบสจาไปกิเปนคนแรกเรยง่า

30. bestza

2,475
    13
    0

โหพี่แบงค์ ลง MTเลยเราะๆๆ เบสอยากรุ้ว่า MT ครบชุด มานเท่าไหร่อะงับ เผื่อจาไปลงบ้าง งุงิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้