รบกวนด้วยคับ RZ1กับSR20DE

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย stang69, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. stang69

stang69 New Member Member

32
    1
    0
    รบกวนด้วยคับ พอดีเพิ่งวางเครื่องSR20DEในRZ1 พอวิ่งวันแรกก้มีอาการดังนี้คับ
    1.มีดังเสียง กึก..กึก เวลาออกตัว(ไม่ได้เลี้ยวพวงมาลัยนะคับ ออกตัวเฉยๆ) ดังบริเวณด้านคนขับ(ในห้องเครื่อง)เหมือนหัวเพลาเสีย แต่พอวิ่งก็เงียบไป เลยไม่กล้าขับเร็ว
    ปล.หัวเพลาตัวในใช้ของSRแต่หัวเพลาตัวนอกใช้ของเดิมที่ติดกับดุมครับ ส่วนแกนเพลาใช้การตัดสั้นและพอกทำสปาย หัวเพลาก่อนไส่ก้ดูสภาพดีอยู่
    2.เกจ วัดความร้อนขึ้นน้อยมาก ไม่ถึงครึ่งแต่เปิดฝากระโปรงมาห้องเครื่องร้อนมาก (หม้อน้ำเปนของเครื่องเดิม GA16DEแล้วทำคอใหญ่)ควรแก้ไขหรือป่าวคับกลัวเครื่องheat
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ต้องดูเรื่อง เพลาอะครับ อันตรายมาก ถ้าทำไม่ดี
    ส่วนหม้อน้ำ ถ้าเป็น 2 ช่อง ก็ ดีไป
    ถ้าเป็นช่องเดียว ไม่ดีแน่

3. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    เพลามันงัดหรือป่าวคับ สังเกตุดูว่าเพลามันขนานไปกะตัวรถอะป่าว มองด้านบนนะคับ

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อืม ลองเช็คเพลาก่อนดีกว่าครับ สำคัญสำหรับการส่งกำลังมาก ๆ
    ส่วนเรื่องหม้อน้ำ ถ้าไม่ชัวร์ ลองหา water temp มาติดดูครับ
    เอาแบบไม่ต้องแพงก็ได้ ปลอดภัยไว้ก่อน สวยทีหลังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้