ต่อวัดรับมีชิพไลท์ไม่เป็นช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย WINWAY, 26 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WINWAY

WINWAY Guest

0
    0
    0
    ผมได้ของมือสองไม่รู้ต่อยังไงช่วยด้วยครับมีสายหลายเส้นเลย

2. dek_soi20@wararom

dek_soi20@wararom New Member Member

44
    0
    0
    ของยี้ห้ออะไรแล้วจะติดใส่เครื่องอะไรอ่าครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ของอะไรละ

4. m stanza

m stanza New Member Member

5
    0
    0
    ขอโทษครับ พอดีผมก็เจอปัญหาเหมือนกัน
    auto gauge หน้ามืด(วัดรอบ) จะใส่เครื่อง sr20 ฝาดำ
    ก่อนเคยใส่ auto meter อยู่มีสายต่อออกมาจากกล่องอยู่แล้ว
    เดินสายเข้าไปมันไม่ขึ้น ต้องเอาสัญญาณจากคอยล์ (ตามคู่มือ)แต่ทำไม่เป็น
    ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

5. m stanza

m stanza New Member Member

5
    0
    0
    up up

ต่อแล้วครับ
    สัญาณจากกล่องใช้ไม่ได้ไม่ขึ้นเลยครับ ต้องจากคอยล์ อย่างเดียว
    แต่ดันเป็น คอยล์อิสระอีกเลย ไปต่อจาก ตัวช่วยจุดระเบิด (Ignitor) ได้แค่สูบ1 สูบเดียว
    ไม่งั้นจะช็อต มันเลยขึ้นแค่ 1 สูบ ยังอยากหาวิธีอยู่ครับ อย่างไรก็รอคำแนะนำอยู่นะครับ
    ขอบคุณครับ:cry: :cry:

6. PIZZAMAN

PIZZAMAN New Member Member

13
    1
    0
    auto gauge ติดเครื่องวีเทค มันติดไง ไม่รู้เรื่องเลยอะงงมาก

7. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    ไม่รู้เหมือนกันแต่ก็อยากรู้เหมือนกัน

8. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    ลองทำแบบนี้ดู เปิดสวิตออน แล้วก็ไปวัดไฟที่คอยจุดระเบิดมันจะมีหลายเส้น ใช้เข็มปักผ้าก็ได้ แล้ววัดไฟดูว่าเส้นไหนไม่มีไฟออกมาบ้าง มันจะมีหลายเส้น แต่จะมี 1 เส้นที่เป็นสัณญานวัดรอบ ลองทำดูนะครับ ผมทำแล้ว และก็ทำวิธีนี้กับเพื่อนๆ ด้วย ได้เหมือนกัน ไม่ต้องเสียตังค์ ฮิฮิ ถ้าไม่เข้าใจลองทำความเข้าใจดูนะ หรือไม่โทรถามหลังไมค์ก็ได้ 081-9574790

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้