สวัสดีครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเข้ามาดูกระทู้เลย ไหนๆมีโอกาสแล้วขอถามซักหน่อย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Okun, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Okun

Okun New Member Member

43
    0
    0
    พวกมาลัยพาวเวอร์ของเพื่อนๆนี่มันหนักหรือเบายังไงอะครับ ของผมมันดูหนักๆต้องใช้แรงเหมือนกันเวลาหมุน บังเอิญได้ไปขับยาริส กะซิตี้มา รู้สึกว่าพวงมาลัยมันเบาโหวงเลย ก็เลยสงสัยว่า พวงมาลัยพาวเวอร์ของนิออนมันหนักๆแบบนี้เป็นปกติหรือเปล่า

วานเพื่อนๆมาตอบทีนะครับ

ปล.อยากได้สติ๊กเกอร์คลับ หาที่ไหนได้บ้างครับ

2. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    หนักครับ แต่ไม่ถึงกับแข็ง

3. wiriyah

wiriyah New Member Member

54
    0
    0
    พวงมาลัยของนีออนจะมีน้ำหนักกว่ารุ่นอื่นๆครับ(ขับมาแลวหลายรุ่น)การที่พวงมาลัยมิอัตตราทดน้อยทำให้มีน้ำหนักแต่ผลดีคือการได้รับรู้ถึงสภาพถนน การส่งผ่าน การรับรู้ และการตอบสนองจะดีกว่า ครับ ผมว่าเขาตั้งใจออกแบบมาแบบนี้ มิได้ผิดปกติ มั่งครับ รถถ้าระบบ power ดี มีอยู่ในรถราคาแพงขึ้นอีกระดับหนึ่ง รถพวกนี้พอขับเร็วๆมันจะหน่วงให้หนักโดยอัตโนมัติ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2009
  4. Okun

Okun New Member Member

43
    0
    0
    อ่อ มันเป็นประการชะนี้นั่นเอง อิอิ แต่ผมก็ว่าดีนะ แค่สงสัยนิดหน่อย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้