ขอคำแนะนำเรื่องอัดน้ำมันโช๊คหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PUVIGO@HLC, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    เข้าเรื่องเลยครับ
    ผมใช้รถ ไมต้เอ็ก โหลดหน้า 2 หลัง 2 นิ้ว ยาง 225 55 R17 โช๊คคู่หน้า Kayabaแก๊ช กระบอกเงิน หลัง ของเดิมครับ
    -ตอนนี้มีปัญหาอยู่ว่าล้อหน้าข้างซ้ายมันกะแทกกะซุ้มเหล็กเลยครับตอนลงเนินครับ ผมว่าจะเอาโช๊คเดิมไปอัดน้ำมันใหม่ดีปะครับพี่ หรือควรทำงัยดีครับพี่ ช้วยแนะนำหน่อยครับ (ขอบคุณล่วงหน้าครับ)

2. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    มารอผู้รู้เป็นเพื่อนครับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองหาลองเท้าเตะมาลองยางกันกระแทกดูซิครับ

เอาแบบว่ามุดดูความห่างที่เหลืออยู่เท่าไรลองเข้าไปเท่านั้นอะครับ

น่าจะช่วยได้เพราะที่ติดซุ้มอาจจะเกิดจากช่วงยุบมาก

บางทีโช้คคายาบ้าใส่แรกๆก็ดีพักหลังๆเริ่มนิ่มครับ

ลองทำดูนะครับ

4. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ลอง Winner ปะละ

ไปโดนมาแล้ว หนึบใช้ได้เลย

5. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ไปมาเมื่อวานอาทิตใช่มิ เหนพี่เจ้าของโรงงานเขาเล่าให้ฟังอ่า

6. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    รออยู่ครับพี่ๆ

7. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    เคยไปถาม ร้านอัดโช๊ค แถวสายรังสิต เค้า ว่า คายาบ้า แก๊ส อัดใหม่ไม่ได้อ่ะครับ

ต้องเปลี่ยนไปเลย รถผมด้านหน้าก็ลง 2 นิ้วเหมือนกัน

ตอนแรกใช้โช็คเดิม ตอนนี้เปลี่ยนเป็น มอลโร reflex แกส แกนสั้น ราคาก้ไม่ แพง ลองดูครับ

หลัง คายาบา กระบอกเงิน เข้าโค้ง สนุกดี

วิ่งถนนโลคอลโรด นิ่มดี

วิ่ง วิภา ช่วงหลัก 4 เส้น ทางด่วนขาออก ที่กระโดด ๆ อะครับ 80 -90 นิ่งๆ เลย (แต่เดิมนี่ โดด กระจายยย วิ่ง60 ยังโยน )

เด่วว่าจะเอาหลังลง อีกซัก 1 นิ้ว จะเปลี่ยนเป็น น้ำมัน แบบ กระบอกใหญ่ๆ แกนสั้นๆ บ้าง ครับ ...

8. PUVIGO@HLC

640
    10
    0
    ขอบคุณพี่ๆ ครับเดียวจะรองทำดูครับพี่แมน

9. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0

ใช่ครับ แต่ถ้าไม่ดีขึ้นก็ลองอัดน้ำมันได้ครับ

ผมก็ทำอยู่ ที่เดิมๆล้อติดซุ้ม ตอนนี้ไม่ติดแล้วหนึบดีด้วยครับ

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    มาแนะนำ Winner สักชุดคับ
    ราคาไม่แรงด้วย พาไปใส่มาหลายคันแล้วคับ
    อัดน้ำมันไป ก้อดีได้พักเดียว เดี๋ยวก้อนิ่มอีก

11. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ตามหมูว่าเลย

ของเขาดีจิงๆ

12. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อัพๆๆๆๆ ครับ

13. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    Winner 4 ต้นราคาประมาณเท่าไรอะครับ

14. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

ช๊อคมันล้าแล้วครับ เปลี่ยนใหม่ดีกว่า เริ่มได้ตั้งแต่ มอนโร เลยครับ ตามกำลังของเรา

15. TiGeR jUnIoR

1,177
    11
    0
    7000 คับ

16. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    winner 7000
    อืม น่าสอย แต่รอโช้คเดิมนิ่มก่อน อิ อิ

17. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ใช่ครับ แหมอุตสาซุ่ม ดันรู้อีก :D:D:D

แกน 20 มม. กระบอกโต จัดไปครับ ;););)

18. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ความลับแตกเลยพี่แป๊บ 5555+ :D:D:D

19. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เติมลมล้อเท่ากันหรือเปล่าวครับ

มาอัฟให้ ถ้าโช้คแตกก็ดูว่ามันรั่วหรือเปล่าวครับ

20. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    winner มาแรงแฮะ ต้องลองคับ

21. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ของผมก็นิ่มแล้ว โชคเดิมอัดน้ำมันมาใหม่ สงสัยต้องลอง winner มั่งแล้วครับ ไปอัดที่ ละโว้มา

22. PUVIGO@HLC

640
    10
    0
    ขอบเตียงเอยไม่ใช่ไม่ใช่ขอบคุณพี่ๆมากเลยครับที่ให้คำชิ้แนะ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้