เปลี่ยนพวงมาลัย พร้อมคอ มีผลต่อระบบพวงมาลัยพาวเวอร์เปล่าครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 8 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ผมจำได้ว่าเหมือนมีคนเคยโพสถามเมื่อนานมาแระ แต่ผมไล่หากระทู้เก่าไม่เจอ จึงต้องขออนุญาติรบกวนตั้งกระทู้ถามใหม่อีกทีครับ

พอดีอยากจะถามเพื่อนๆว่า ถ้าเราจะเปลี่ยนพวงมาลัยอย่างพวก MOMO เนี่ย ต้องเปลี่ยนคอด้วย มันจะมีผลต่อระบบพวงมาลัยพาวเวอร์ของ MR2 เป่าครับ คือตอนเปลี่ยนต้องระวังอะไรบริเวณแถวนั้นหรือเป่า ผมกัวว่าเปลี่ยน แล้วทำให้ระบบพาวเวอร์มีปัญหาอ่าครับ ยังไงรบกวนเพื่อนๆ ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ:D

2. aod24_dn

aod24_dn New Member Member

28
    0
    0
    ต้องระวังตอนใส่coverบน ล่างนะคับกับตัวแฝงกลับนะครับ ควรจะmarkตำแหน่งก่อนถอดออกนะคับ จะใด้ใส่กลับแล้วตรงตำแหน่งเดิมก็น่าจะไม่มีปัญหาอะไรครับ
    ไม่มีรูปอธิบายยากแฮะ:D

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

4. pom61

pom61 New Member Member

54
    0
    0
    ผมพอจำได้สองข้อครับ
    1. คอที่จะใส่ได้ มันจะหายากนิดนึง คือคอที่เป็นของ MOMO ใส่ Toyota รุ่นทั่วไปมันจะใส่ไม่ได้อะครับ
    เนื่องจาก มันจะมีแกนอยู่อันนึง ประมาณเป็น sensor การหมุนพวงมาลัยอะครับ
    2. เนื่องจากแกนที่ว่า ทำให้มีบางท่านไม่ทราบ ไปหักมันทิ้ง แล้วเกิดผลเสียตามมา (ใครนะ อิอิ) ดังนั้น อย่าหักทิ้งนะคร้าบ

ป.ล. คงมีข้ออื่นๆอีกนะครับ ฝากท่านอื่นตอบต่อ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้