Ek Lev อยากติดแกสครับ ขอคำแนะนนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย notesamit, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    ผมใช้ Ek lev เครื่อง D16y8 เกียร์ออโต้ อยากติดแก๊สระบบหัวฉีดอ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะส่งผลเสียต่อเครื่องยนต์อย่างไนบ้างครับ แล้วราคาค่าติดตั้งและอุปกรณ์ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับ ผมอยู่แถวศีรครินทร์ครับ

ปล.ไม่ไหวครับ น้ำมันแพง รัฐบาลแม่งเอาแต่ขึ้นเอาๆ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ติดเลยครับ ไม่ต้องกลัวเครื่องพัง EK เรา วาล์วกับบ่าวาล์ว ของเราแข็งและทนดีอยู่แล้วครับ
    ผมวิ่งมา 6 หมื่นกว่ากิโลแล้วครับ ปกติดี ติดหัวฉีดคิดถูกแล้วครับ LPG หรือ NGV ก็ได้ครับ

3. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ติดไปเลยคับประหยัดดีเงินเหลือๆเลยคับหาอู่ดีดีมีชื่อหน่อยนะคับ

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    www.thaiagclub.com เข้าไปหาความรุ้ ถาม ตอบ
    ปัญหาเองเลยครับ จะรู้จุดอ่อน ที่ต้องระวังเองครับ มีคนช่วย
    มากมาย ไม่ต้องกลัวครับ แบบพี่ ๆ น้อง มีไปแล้วหนึ่งรายจาก
    คลับนี้

แค่อยาไปซิ่งรอบสุง ๆ ปลายยาว ๆ บ่อย ๆ ก็ไม่น่ากลัว
    เท่าไหร่ครับ หมั่นดุแลตามคำแนะนำครับ

หมายเหตุ ร้านแก๊ส ส่วนใหญ่ ร้อยละ 90 ถ้าเป็นหัวฉีดมักจะ
    จุน ออโต้ให้เราครับ ถ้าอยากวิ่งเนียนขึ้น ต้องไปจูนเรียลทาม วิ่งไป
    ด้วยกับเราครับ ถึงจะเนียน รอบสูง ๆ และปลาย ค่อยมั่นใจขึ้นหน่อย
    แต่ ที่ปลายยาว ๆ ให้เปลี่ยนเป็นน้ำมัน ปลอดภัยกว่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2009
  5. akikkik

akikkik New Member Member

23
    2
    0
    พึ่งไปติดที่ Gas Army2 มา หัวฉีด AG 26500 บาทครับ

แถวศรีนครินทร์แพงครับเคยไปถามมาเฉลี่ย 32000

6. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    พึ่งไปติดหัวฉีด AG มา 5 วันแล้วครับ อู่แถวสุขสวัสดิ์ ถังแรกยังใช้ไปไม่ถึงครึ่งถังเลย
    ขับซัก 80-100 ไฟ Engine ขึ้นซะแล้ว

ช่างบอกว่า ไฟ engine มันขึ้นเพราะ Speed sensor เสียให้ไปลองเปลี่ยนดูก่อน
    แต่ว่าก่อนเอาไปติดมันไม่เสียนะครับ

7. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ติดไม่ยากคับ หัวฉีดดีที่สุด แต่ตอนนี้แจ้งขนส่งยากคับ

8. old_ple

old_ple New Member Member

30
    2
    0
    ติดมาจะปีที่สองแล้วครับ วิ่งเกือบแสนแล้ว ยังไม่มีปัญหาใหญ่เกิดขึ้นครับ
    ถ้าเราดูแลตลอด ปัญหาหนักๆย่อมไม่มีครัย แต่ทำแล้วต้องจบนะครับ
    ที่ผมติดไม่ใช่หัวฉีดครับ

9. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ผลเสียเท่าที่รู้คุณจะต้องเดินทางไกลบ่อยขึ้น....ก็แก๊สมันถูกง่ะแล้วจะไม่ให้เงินมันเหลือได้ไง...เที่ยวทั่วไทยเลยล่ะทีนี้...ขอให้มีความสุขครับ

10. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0

ทางร้านติดระบบให้ไม่ครบครับของผมก็เป็นเหมือนกันวิ่งออกจากร้านยังไม่ถึง
    บ้านไฟโชว์ต้องกลับไปที่ร้านให้ช่างติดตัวหลอกกล่องให้ไม่เสียเงินครับ
    จริงๆร้านต้องติดเพิ่มให้อยู่แล้วลองไปคุยดูนะครับ สปีดเซ็นเซอร์ผมว่าไม่
    ได้เสียหรอกนะ ข้ออ้างทางร้านที่จะประหยัดต้นทุนมากกว่า

ตอบเจ้าของกระทู้ครับติดเลยครับประหยัดมากมาย ผมติดมาจะ2ปีแร่ะยังไม่มี
    อาการผิดปกติเลยหมั่นดูแลระบบหล่อเย็นมากกว่าเดิมหน่อยเปลี่ยนถ่ายของ
    เหลวตามระยะด้วยนะครับ

11. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ทำไมต้องติดกล่องหลอกด้วยอ่ะครับ

ของผมติด หัวฉีดกล่องไทย มา ปีก่อน 28,000 ได้ วิ่งน้อย ไปนิด 2 หมื่นโลเอง..

ไฟไม่ขึ้น วิ่งกระจายกว่าน้ำมัน(95) อีก.. ต้นจี๊ด ปลายไหล กว่าเลย..

ไม่แน่ใจพี่แกจูนหนาไปด้วยป่าว ซดแก๊สตก 7 โลลิตร ได้ ขับในเมือง นอกเมืองก็ราวๆ 10 โลลิตร ได้..

ปล. EK บ่าววาวล์ กะวาวล์ แข็งจริง หรอครับ

ของผม เจอวาวล์ยัน กะ ไหม้ไป.. T_T

12. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

บ่าวาวล์ จุดอ่อนเลย แหละครับ ถ้าจูนบาง ไปโดนแน่ ๆ
    ถ้าหนาไป ก็จะเป็นคราบไหม้ เกาะติดหนึบ ลูกสูบ และบริเวณใกล้เคียง

ซิ่งกระจาย ใช้รอบสุงบ่อย ก็ไปเร็วแหละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้