พวงมาลัย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ricardo, 27 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ricardo

Ricardo New Member Member

12
    2
    0
    สวัสดีครับ ผมอยากจะทราบว่าถ้าเรานำพวงมาลัยที่มีแอร์แบค มาใส่กับรถที่ไม่มีแอร์แบคจะได้ป่าวครับ ถ้าได้ แล้วต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ :D

2. ApoumEk

ApoumEk New Member Member

68
    10
    0
    ได้ครับ ผมก็ใส่อยู่ แต่ผมให้ช่างเค้าใส่ให้ครับ รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ได้คับ ใส่อยู่คับ ใส่พวงมาลัยไทร์อาร์คับ รถเดิมๆไม่มีแอร์แบค ต้องได้คอกับเคเบิลริว ตามรูปคับ ไม่อย่างนั้นจะบีบแตรไม่ได้คับ ต้องตั้งรอบเคเบิลริวให้ดีๆนะคับ เพราะว่าถ้าไม่ได้รอบของมัน มันจะขาดแล้วจะบีบแตรไม่ดังคับ
    ปล.เข้าใจถูกผิดยังไงขออภัยคับ

4. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    แล้วแอแบค ทำงานได้ป่าวครับ

5. Ricardo

Ricardo New Member Member

12
    2
    0
    ครับเข้าใจครับ แล้วการเปลี่ยนเคเบิ้ลริวต้องมีการตัดต่อสายไฟป่าวอ่ะครับ หรือมีปลั๊กเสียบของเดิมได้เลยอ่ะครับ

6. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    รู้สึกว่ามานต้องมีเซนเซอร์ที่กันชนหน้าด้วยหรือเปล่าครับ แอร์แบคถึงจะออกมา เพราะเคยเหนบางคันชนไม่ตรงจุดมานก้อไม่ออกมาอะ

7. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    กล่องไม่กี่ตังค์ เซนเซอร์อยู่ในกล่อง ไม่มีที่กันชน

เคยคิดจะทำ

แต่

รู้ได้ยังไงว่ากล่องไม่เสีย สายในพวงมาลัยไม่ช๊อต

เสียบปั๊บ ระเบิด ตูมหน้าตาแหก

หรือไม่ก็ เสียบปั๊บไม่ระเบิด

แต่ขับๆไป ระเบิดเอง ไม่ได้คาด Belt ด้วย

ก็เลยไม่ทำ

ความเห็นส่วนตัว

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็นด้วยกับกาญคับ ขับๆถ้าทำมาไม่ดีแอร์แบคระเบิด อันตรายคับ

9. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ตอนแถมมากับรถมันก็มีแอร์แบคแต่ไม่คิดจะใช้เลยถอดออกไปแระ :D

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    บรรยายซะมองเห็นภาพเลย ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้