ทำสีB11เท่าไหร่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย haivision, 22 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. haivision

haivision New Member Member

13
    0
    0

สวัสดีครับทุกๆท่านผมสมาชิกB11ใหม่ครับอยากสอบถามหน่อยอะคับ
    ว่า รถผมชื้อมาสภาพเก่าอะหลังคาสีแตกลายงา ข้างตัวรถก้อหลุดออกมา
    ทั้งสีโป้เลย จะหาทำสีอะคับ(เรื่องของเรื่อง)แต่ไม่รู้ราคา กลัวไปทำแล้วโดนฟัน
    ราคา ช่วยหาให้หน่อยนะครับ อยากได้ถูกๆแล้วสวยอะคับมีป่าว ช่วยตอบด้วยนะครับขอบคุณครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คุณ นิน มา แนะนำ หน่อยครับ :D

3. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ราคา หน้าจะสูงอยู่นะ

4. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ผมทำมาเมื่อต้นปีที่แล้วราคา16,000 บาททำสีปะผุ ลอกสีด้วยครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าราคาจะขึ้นหรือปล่าวนะครับ คุณภาพก็สมกับราคานะครับ อู่อยู่แถววัดสวนแก้ว บางใหญ่ครับ

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  6. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    ยิ่งแพงสัยิ่งสวย นะผม ว่า ฮ่ะๆๆ

7. haivision

haivision New Member Member

13
    0
    0
    ทำสีเนียกี่วันได้รถคับ
    มีร้านแถวจรัญ14แนะนำบ้างมั้นครับ

8. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ราคาก็อยู่ที่สภาพรถด้วยนะคับ สาหัสแค่ไหน ผุ มากน้อยยังไง

แล้วก็ขึ้นอยู่ที่ความต้องการเราด้วยอะ ว่าจะทำถึง ขั้นไหน

เอาแค่พอใช้งานได้ รึ รื้อพ่นใหม่ ทั้งคัน

ผมว่า อาการที่แจ้งๆมา น่าจะเริ่มที่ หมื่น กลางๆ จนถึง สี่หมื่นนะคับ

ลองเชคดูหลายๆ ที่ คับ แนะนำ

9. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    เตรียมไว้ตุงๆหน่อยคับ :):)

สัก 35000-40000 ก็น่าจะพอนะ ;);)

เอาแค่ข้างนอกสดใส ข้างในตะติ้งโหน่งอ่ะ :D:D

ของผมแค่ 25000 เพื่อนๆกันทำกันเอง :cool::cool:

สีเริ่มร่อน+น้ำยังเข้ารถเหมือนเดิมแระคร๊าฟฟฟฟฟ :cry::cry:

ที่สำคัญอย่าลืมเผื่อเก็บงานพวกยางขอบประตูด้วยนะ :sad::sad:

เพราะส่วนใหญ่เอาออกแล้วมันจะไม่ค่อยเหมือนเดิม

10. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    เคยถามหลายที่ ปะผุ สีเดิม ไม่ยกเครื่อง ไม่เลาะภายใน ราคา 3-4 หมื่น แปรผันไปตามความอลังการของร้าน (2เค แห้งช้า)

11. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    เหอๆเข้ามาเก็บข้อมูล ครับเผื่อมีโอกาสจะกดสีให้แจ่มเลย
    5555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้