ขอความเห็นหน่อยครับ Protege อยากติด Gas

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย t_rawut_t, 25 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. t_rawut_t

t_rawut_t New Member Member

47
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากติด LPG
    Protege ปี 2001
    1800cc

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ก่อนอื่นต้องถามว่า วันนึงวิ่งกี่กิโลเมตรก่อนครับ ถ้ายิ่งเยอะติดแก๊สคุ้ม แต่ถ้าวิ่งน้อยติดไม่คุ้มครับ

3. t_rawut_t

47
    0
    0
    ผมวิ้งประมาณ 100 km/วันครับ
    ปรกติรถวิ่งอยู่ 12km/ลิตร ที่100

4. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    อย่างนี้แนะให้ติดครับเพราะค่าน้ำมันกำลังถีบตัวเยอะขึ้นเรื่อยๆ

จะขอแนะนำเป็นติดยี่ห้อแล้วกันนะครับเพราะว่าสถานที่นี่ไม่ทราบจริงๆ
    ส่วนราคาก็ไม่ได้ติดตามนานมาแล้วอ๊ะครับเลยกะไม่ถูกแต่ราคาน่าจะ
    ลงมาเยอะจากเดิมมากพอดูอยู่ครับ

ยี่ห้อที่แนะเป็นยี่ห้อAtronic(ไม่รู้พิมพ์ถูกป่าวนะอ่านว่าแอ๊ดโทรนิค)เป็นยี่ห้อ
    จากทางยุโรปหน่ะครับแถมว่าเข้ากับรถมาสด้าเป็นอย่างยิ่ง ส่วนพวกที่ทางร้าน
    อาจจะแนะนำหรือราคาถูกกว่าเป็นไหนๆอย่างพวกของจีนแดงก็อย่าได้ไปติดนะครับ
    เพราะผลระยะยาวมีมากเลยทีเดียว บอกได้คำเดียวว่าไม่คุ้มหรอกครับ

ไม่รู้ที่บอกไปจะช่วยได้บ้างหรือเปล่าวก็ไม่รู้หน่ะครับ

5. t_rawut_t

47
    0
    0
    ขอบคุณครับ Atronic รุ่นอะไรครับ แล้วยี่ห้อ Tomasatto อ่ะเป็นไงบ้างครับเห็นบอกว่ามาจาก อิตาลี เลยครับมาตรยุโรปเหมือนกัน

6. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ไม่ทราบรุ่นอ๊ะครับเพราะรู้จักเท่านี้เองอ๊ะT_T

ส่วนTomasattoอันนี้ก็ไม่แน่ใจอ๊ะครับแต่ถ้ามาตรฐานยุโรปก็น่าจะโอเคนะครับ

ปล.อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่จีนแดงก็โออ๊ะ อิอิ

7. t_rawut_t

47
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณตั้ม

8. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ติดคุ้มแน่นอนครับ ที่นิยมติดจะเป็นของอิตาลี อ่ะครับ

9. sumatee99

sumatee99 New Member Member

209
    1
    0
    แนะนำถ้าไม่ต้องการเหยียบมาก ไม่เกิน 120 กม ให้ใช้แบบหม้อต้มก็พอครับ(ประหยัดค่าติดกว่าครับ)
    ระวังเป็นพิเศษเรื่องความร้อนนะครับ ส่วนเรื่องอื่นไม่ค่อยมีปัญหาอะไรครับ
    ผมใช้แก๊สมาปีหนึ่งแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
    (ถ้าวิ่งเยอะๆๆคุ้มแน่นอนครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้