มีร้านล้างรถแย่ๆมาเตือนครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย คุณขนุน, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    มีร้านล้างรถแย่ๆมาเตือนครับ

ร้านนี้เเป็นแม็กไกว์ สาขาจรัญสนิทวงศ์ตรงข้าม ตลาดบางขุนศรี

เห็นไม่ไกลจากซอยบ้างก็ลองไปล้างดู
    ครั้งแรกเห็นเปิดใหม่ ลองเข้าไปดูครับ มีรถพอสมควร
    ผมก็บอกว่ามาล้างสีดูดฝุ่นธรรมดา เจ้าของผู้ชายเค้าบอกรอนาน
    แต่ถ้าล้างและเคลือบแบบแพงๆเดี๋ยวจะลัดคิวให้ ผมก็ไม่เอาก็ขับรถกลับไป

ต่อมาเห็นไม่มีรถผมก็ขับรถเข้าไปล้าง
    เค้าก็เชียร์ให้เคลือบมาก พูดแล้วพูดอีก
    แบบว่าธรรมดาแทบไม่รับล้าง ต้องล้างเคลือบเท่านั้น
    ผมก็ยืนยันว่าจะล้างสีดูด ฝุ่นเท่านั้น
    ตกลงก็ล้างสีดูดฝุ่นธรรมดา ป้ายบอก 150 บาท
    ล้างก็ปกติครับ
    แต่ไม่เปิดฝากระโปรงหน้าแล้วเอาลมไล่น้ำให้
    พอจ่ายเงินเค้าบอกว่า 200 บาทครับ ยังไม่ได้แก้ป้าย
    โอเคไม่เป็นไรครับ ไม่ว่ากัน

ครั้งต่อมาครับ
    ไปล้างเคลือบอะไรจำไม่ได้ราคาอยู่ที่ 280 บาท
    แล้วผมก็ข้ามฟากไปซื้อของที่ตลาดกลับมาล้างเสร็จ
    คิดเงินรวมแล้ว 330 บาทครับ มีค่าเคลือบยางอีก 50 บาท
    นี่แค่เล็กน้อยครับ ร้านนี้โคตรขี้โกงเลย

เลยอยากมาเตือนเพื่อนๆ EK ครับ อย่าไปใช้บริการร้านนี้ดีกว่า
    ผมก็เลยลองมา search google ดูเจอร้านนี้เพียบเลยครับ
    http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=56229

http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=23533

http://www.thaimazda3.com/forum/index.php?showtopic=34298

http://pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7878798/V7878798.html

http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?action=printpage;topic=62535.0

เจอกับตัวถึงรู้ครับ ไม่อยากให้โดนเหมือนผม

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มีข้อมูลยืนยันอีกหลายคนก็โดนเหมือนกัน อย่างนี้แย่จริงๆ

3. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    เลวได้ใจ
    คงจะมีคนที่โดนอีกเยอะ แต่เขาไม่ได้เล่น internet
    นี่ขนาดแค่ส่วนน้อยยังขนาดนี้ กลุ้ม

สมัยนี้ มีแต่คนเห็นแก่ตัวหลอกขายของ
    จะซื้อไรก็ดูดีดีแล้วกันนะครับ

4. MamheaW_LoveLove

MamheaW_LoveLove New Member Member

38
    17
    0
    ร้านนี้โดนด่าเสียหลายรอบแล้วค่ะ เคยมีเพื่อนมาเล่าให้ฟังเหมือนกัน ร้านนี้ไม่ใกล้ไม่ไกลบ้านแหละ
    ตอนนี้เรยไปล้างร้านที่ติดฟิล์มมา ตลอดเลยอะค่ะ แถวเลียบด่วน ถึงไกลแต่ก้อโอเคอยุ่นะ ล้างแล้วเอาสบายใจเราดีกว่า

5. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ล้างบ้านเพื่อนดีสุด มะเสียค่าน้ำประปา
    แถมยืมน้ำยาเพื่อนอีกคับ..

6. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    กรำ อยู่ใกล้ผมเรย อ่าา

มองไปก็เห็น ว่าจะเอาไปล้าง สักครั้ง แต่ไม่เคย สักที

ผมอยู่ใน ซอย จรัญ 35 อ่าคร้าบผม

7. ล้างให้ดี ล้างปั๊มดีที่สุดครับ ปั๊มคาลเท๊กซ์ ก่อนทางเข้าบางกรวยไทรน้อย ถ้ามาจากตลิ่งชันครับ 70 เอง ล้าง-ดูดฝุ่น

8. wazabii

wazabii New Member Member

33
    0
    0
    ขอบคุณที่เตือน

จะได้ระวัง

อิอิ

9. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ขอบคุณครับ

เเถวบ้านผมก็ล้างมาหมดเเล้วครับ ตั้งเเต่60บาท ยัง 180บาท สุดท้ายก็ไม่ถูกใจซักร้าน
    บ้านอยู่โบเบ้ยังขับรถไปล้างที่ข้างๆเมเจอร์รัชโยธินเลยครับ ไกลหน่อยเเต่ล้างดี

10. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    เป็นผม ผมคงจ่ายตามป้าย ตกลงกันไม่ได้ ไปโรงพักก่อน ป้ายเขียนเท่าไรจ่ายเท่านั้น อย่ามาอ้าง แบบนี้ไม่ไหว ต้องมีคนเอาเรื่อง อย่าปล่อย อย่าคิดว่าชั่งมัน อย่างนี้มันยิ่งได้ใจ นิดๆหน่อยๆก้อเงินครับ เหนื่อย กว่าจะหาเงินได้

11. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    แถวบ้านเลย แย่มากๆ

ขอบคุณครับ

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เป็นกันซะเเบบนี้

13. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    เบื่อจริงๆ พวกเห็นแก่ได้

14. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

วิ่ง มาล้างแถวเลียบด่วนมันไกลจากแถวบ้านมากเลย นะ

ท่าทางมาล้างแล้วสบายใจจริงๆถึงมา

15. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แบบนี้อยู่ได้ไม่นาน...

16. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    อ่านแล้วเซ็งแทนเลยคับ มันไม่ดีก้อไม่ต้องไปล้างร้านมันคับ :mad:

17. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ครั้งเดียวก็เกินพอแล้ว สำหรับร้านแบบนี้

ร้านดี ๆ มีอีกเยอะครับ

18. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ขอบคุณคับ

19. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    แย่มากคับ คงอีกไม่นาน

20. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    มามีตติ้งเลียบด่วนล่ะบอกไกล จิงๆๆ ยายคนนี้

21. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ล้างที่ไหนดีมะรู้ แต่ถ้าร้านฝากรถดีๆรู้จัก:D

22. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    อึม อยู่ โซน บ้าน เราซะด้วย จะได้ไม่หลง
    เข้าไป ........และบอก ต่อ ๆ กันไป ให้...หลีก ซะ

23. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ขอบคุณมาครับที่มาเล่าให้ฟัง
    "คด"แบบนี้คงอยู่ได้ไม่นานหรอกครับ

ถ้ารีบๆ ลองขับเลยการไฟฟ้าไปนิดนึง จะเป็นปั๊มแก็ส
    ผมใช้บริการเคยอยู่บ่อยๆ 60 บาทเอง เร็วดี

24. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    อ่านแล้วทุเรศจัง ไม่เปิดฝาโปงไล่น้ำ หลอกขายน้ำยาแพงๆ แม่งปล้นกันชัดๆ ไปร้านอื่นเถอะคับ

25. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ^ฮารูป rep บนชิบเป้งเลย 55+

ร้านแพงแถมห่วยอีก ลงประจาน เม่งได้เจ้งๆ ไปเอาเปรียบประชาชน น่าฟ้องเม่ง เก็บราคาเกินป้าย

26. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ตื่นเร็วจังเมื่อคืนเลิกกี่โมงเนี่ยะ คิคิ

27. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ไม่เหมือนแถวคลอง8ชิมิ 60บาทล้างพลีชีพ ถวายหัว

28. ค่าเคลือบยาง 50 บาท ยังเอากันได้เป็นผมจะบอกให้มันเช็ดออกให้หมดเลย กูไม่เคลือบ ใครสั่งให้มึงเคลือบแล้วมาคิดตังค์ทีหลังวะ

29. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ทำอย่างนี้เสียยี้ห้อแมกไกว์เลย บริการแย่สุดๆ

30. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ตรงข้ามซอยบ้านเลยอ๊ะแต่ไม่เคยล้าง แพงเกิ๊น 555 :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้