สอบถามผุ้มีประสบการณืหน่อยครับ เรื่องตู้แอร์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natto_Ek, 17 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    รถผมตู้แอร์รั่วครับจะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ
    ตอนนี้ยังไม่ได้รื้อตู้แอร์ ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนตู้ใหม่
    ถ้าต้องเปลี่ยนจริง ช่างบอกว่ามีของใหม่เป็นของไม่แท้
    จะดีไหมหรือจะหาของเชียงกงดีครับ
    ยังงัยขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

2. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เชียงกง ระยองเลย คับ ตู้ เพียบ ไปเลือกเอาเอง รับ ประกัน รั่ว คืนได้ ผ่าน ศูนย์ มิซูบิชิ ก็แวะ ซื้อ กรอง ไปด้วย เลย คับ

3. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    ผมมีครับถอดออกจากรถตัวเองคับยังใช้งานได้ดีครับพอดีได้EK9มาทั้งหัวเลยเปลี่ยนคอนโซลและกรอบแอร์พร้อมระบบแอร์ทั้งหมดเป็นของTYPE R ครับ
    สนใจ PM มาครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มิถุนายน 2009
  4. Natto_Ek

75
    2
    0
    ขอบคุณครับ k.maythee

แต่ผมขอถามราคา คราวๆได้ใหมครับ

5. sa-nook

sa-nook New Member Member

30
    5
    0
    คิดง่ายๆ ครับ ของใหม่ ไม่แท้ แต่ชัวร์ ไม่รั่ว

ของเก่า ไม่แน่ แต่เปลี่ยนได้ ถ้าโชคดี สบายไป ถ้าโชคร้าย เสียค่าน้ำยาแอร์ ค่าแรงเพิ่ม เพราะต้องลื้อตู้ใหม่ วัดดวงเอา

ส่วนมากตู้จะไม่เชื่อม เพราะเชื่อมไป มันก็ไม่อยู่ ครับ มันจะให้ได้ สัก 2-3 เดือนครับ

6. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ที่เชียงกงระยอง เมื่อ ปีที่แล้ว ผมไป ได้มา 1600 คับ ตู้นอก นะคับ มี ช่องใส่ ฟิลเตอร์ด้วย แต่ ยัง จับ คู่ให้มัน มะได้ ที

7. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ขอใหม่บวกของแท้ก็สบายใจเย็นช่ำไปอีกนาน

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมแนะนำเป็นตู้แอร์ของเชียงกงครับ เราก็เลือกเอาสภาพดีๆ
    ตู้พวกนี้จะดีไมค่อยรั่วง่ายๆ ตู้และช่องจะมีขนาดใหญ่กว่า
    น้ำยาแอร์ใช้มากกว่าเดิม แอร์เย็นฉ่ำ เพราะอลูมิเนียมของนอกมันดี
    ผมเพิ่งเปลี่ยนไม่ถึงอาทิตย์เลยครับ

9. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เปลี่ยน ของไต้หวันมา จะปีแล้วมั๊งคับ ยังดีอยู่ แต่โดนมาแพงค่าตู้ปาไป 3000 ได้มั๊งคับ จำไม่ได้แล้วอะไรเท่าไหร่
    รวมค่า น้ำยาค่าแอร์ ก็ 4000 ประมาณนี้

10. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แนะนำตู้เชียงกงอีกเสียงครับ ของใหม่บิวมารึปล่าวเราก็ดูไม่เป็น..

11. Natto_Ek

75
    2
    0
    ขอบคุณทุกๆ คำตอยและคำแนะนำนะครับ
    ตกลงผมคงหาของเชียงกงดูครับคืบหน้าอย่างไรจะมารายงานครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

12. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    มี ติดหัวตัวนอก ชุดสามปุ่ม

อยุ่ลูกนึง สนใจ Pm มาได้ครับ

ไม่แพง

13. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    พึ่งเปลียนมาเลยครับ ของ มือ2เชียงกง 1500 ครับ มีรับประกันรั่ว 1 เดือน ก่อนหน้านี้ใส่ของปลอม ใหม่ พังสะแล้ว

14. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมใช้ตู้ใหม่เทียมอ่ะครับ จำราคาไม่ได้แล้ว 1000 กว่าบาทรวมทั้งหมด 2000 กว่าบาท แอร์ก้อเย็นปกติน่ะครับ ราคานี้ เป็นร้านเพื่อน เค้าคง + ผมไม่มาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้