ต้น ก.ม.8 ยางขอบกระจกหลังขาดวิ่งเร็วมีเสียงลมเข้ามาแก้อย่างไรดีครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ผมตรวจเช็คเสียงลมที่เข้ามาน่าจะมาจากขอบกระจกหลังบานใหญ่แน่เลยยางที่ขอบกระจกก็ขาดหมดแล้ว
    ผมหาซื้อไม่ได้ครับใครมีร้านช่วยแน่นำหน่อยครับ

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ต้องสั่งศูนย์ นำเข้าจากญี่ปุ่นเท่านั้นครับ เมืองไทยไม่มีสตอกแล้ว หามาจนทั่ว สุดท้ายใส่อันเดิม

ราคา3000 กว่า

3. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    ของผมก้อขาด ( ฉีก ) เป็นแนวประมาณ 2 - 3 นิ้วครับคุณต้น กะว่าจะหาซีลีโคนสีดำมาอัดใช้ไปก่อน ขอให้หาของได้ไว ๆ นะครับ

4. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    แถววรจักรไม่มีเหรอ ถ้าสั่งจากญี่ปุ่นเค้าจะสั่งให้เหรอ ของผมก็เริ่มไปแล้ว

5. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    พี่อั้มจะเอามั้ย เด๋ววันพุธนี้จะเข้าไปเอายางขอบประตู R11 ผมไปสั่งเค้าไว้ มันคือตรงไหนถ่ายรูปให้ดูหน่อยสิ ขอชัดๆนะ เด๋วจะไปถามมาให้ :D:D:D

6. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ที่วรจักรมีนะ สองพันกว่า เพิ่งไปถามมา ร้าน สยามนิสันประมาณนั้น ต้นๆถนน ถ้าของหมดสั่ง2อาทิตย์ ยางตัวนี้เป็นแค่คิ้วนะ ไม่ใช่กันลมกันน้ำ ตัวซิก้าข้างในเป็นตัวยึดติด ไปร้านกระจกให้เค้าทำได้ราคาประมาณพันกว่าบาท ส่วนที่มันขาดก็ตัดทิ้งไปเลยทั้งวง

7. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ขอดูรูปด้วยคน น่าจะเป็นเหมือนกัน หายากหรือเปล่าครับ

8. สรศักดิ์

84
    0
    0
    ผมลองให้แฟนขับแล้วผมนั่งหลังมีเสียงลมเข้ามาครับแต่เวลาฝนตกไม่มีน้ำเข้าแปลกหรือเข้าแล้วผมไม่รู้
    ส่วนยางขอบนอกผมขาดหมดแล้วครับผมกำลังหาซื้อใหม่อยู่ครับหายากมากเลยครับ

9. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    ซีลีโคนสีดำแบบแห้งเร็ว ยิงทับขอบไปเลย...รอจนกว่าเปลี่ยนกระจกบานใหม่ค่อยหายางมาพร้อมดีกว่า คุ้มครับ...ของหายากต้องใช้ให้คุ้ม

10. สรศักดิ์

84
    0
    0
    ผมโทรถามทุกร้านไม่มีของเลยถ้าจะสั่งต้องรอ 15 วัน เพราะต้องนำเข้า คิดรวมทั้งหมด 3200 บาท ครับ ผ่านร้านนะส่วนศูนย์
    4500 บาท ครับ ไม่รู้ว่าหาของมือสองมีป่าวครับ ประทุมวันและบางนามีป่าวครับใครพอรู้บ้างครับ

11. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    โทษทีปอที่ตอบช้า
    มัวแต่ยุ่งๆอยู่กะตัวเล็กและงานด้วยเด๋วว่างๆจะถ่ายรูปให้นะครับ

12. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ราคาโหดร้ายมาก นิสสันหนอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้