หัวเทียนเผาไหม้ไม่เท่ากันทุกสูบเพราะอะไร

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย buzz_ae, 6 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    พอดีเมื่อเช้าลองถอดหัวเทียนออกมาดู
    ปรากฎว่าบางหัวสะอาด บางหัวก็คราบเขม่าเพียบเลย
    ทุกสูบมันเผาไหม้ไม่เท่ากันครับ อาการของรถแบบว่า
    มันจะอืดครับ อยากทราบว่า สายหัวเทียน หรือ จานจ่าย
    น่าจะมีปัญหา ป่าวครับ
    แล้วอีกอย่างครับ น้ำมันเครื่องนี่มีสิทธิ์เข้าไปที่ห้องเผาไหม้ได้ป่าวครับ
    เพราะเห็นน้ำมันเครื่องซึม ๆ แถวขอบ ๆ ฝาสูบครับ
    แต่เวลาวิ่งไม่มีควันขาวครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถ้าหัวฉีด เสีย ที่ หัวใดหัวหนึ่ง มันจะ จ่ายน้ำมัน หนา ทำให้

ที่สูบ นั้น มีเขม่า เยอะกว่าสูบ อื่น หรือไม่ก้อ จานจ่าย ไม่ยอม

จ่ายไฟ ไปที่สูบนั้นๆ มันเลยไม่จุดระเบิด ก้อมีโอกาส มีเขม่าได้

ลองเช็คดู ก้อได้จ้า :D:D:D:D

3. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    ขอบคุณครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้