เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เคยโดนคนอื่นเข้าใจผิดเกี่ยวกับเจ้า MR2 ของเราบ้างครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ไม่มีอาไรมากครับ พอดีเวลาผมเอาเจ้า MR2 ไปใช้ แล้วเจอพี่ๆ ที่ทำงาน หรือเพื่อนที่เรารู้จัก เค้าจะถามเราประจำว่า รถที่เราใช้ ใช่ Celica ใช่มั้ย รถที่เราใช้ ใช่ Nissan 200SX ใช่เป่า พอดีเจอมากกว่าห้าคนแล้วครับ ที่มาถามแบบนี้ ก็ตอบไปว่าไม่ใช่ บอกว่ารถเราคือ MR2 เค้าก็บอก อ๋อๆ MR2 เหอๆๆๆ แต่ที่ประทับใจที่สุด มีรุ่นพี่คนนึง เห็นรถเรา แล้วเค้าก็ถามมาว่า นี่น้องขับเฟอร์รารี่มาทำงานเหรอ 55555 รีบแก้ต่างแทบไม่ทันเลย

ก็เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆ ชาวคลับ เคยเจอคนอื่นเข้ามาทักเราแบบนี้บ้างหรือเป่าครับ อิอิอิ

ปล. ต้องบอกไว้ก่อนว่ากระทู้นี้ไม่ใช่ว่าเราจะแบ่งแยกรถนะครับ เด๊ยวผมงานเข้า อิอิ รถทุกรุ่นก็ดีอยู่ในตัวมันอยู่แล้ววครับ เพียงแต่ผมคิดว่าคนอื่นน่าจาโดนทักผิดแบบผมบ้าง และผมก็คิดว่า คนที่ขับ Celica หรือ 200SX ก็คงโดนทักผิดเช่นกัน ว่าขับ MR2 หรือเปล่า อิอิอิ เลยเอาประสบการณ์ที่เจอมาเล่าสู่กันฟัง:D:D

2. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    เพราะมันคงหาดูได้ยากมั้งครับเลยไม่ค่อยรู้จักกันแต่ถ้าคนที่ชอบเรื่องรถผมว่าต้องรู้แน่นอน

3. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    เหมือนเจ้าของกระทู้แหละครับ ไม่200sx ก็ ซิลิก้าไฟป็อป

แต่ผมว่าดีนะ แปลว่ารถเรานี่มันไม่ค่อยโหลอะ ชาวบ้านไม่ค่อยรู้จัก

มีอยู่ทีนึงเจอด่านตรวจ พี่ตำหนวดแกก็ไปยืนเคาะๆฝากระโปรงหน้าบอกน้องๆ เปิดฝาเครื่องดิ ผมก็จัดให้แล้วก็แอบดูสีหน้าพี่แก แกนิ่งไปแปบนึง แล้วเดินมาบอก โหไอน้องเครื่องอยู่หลังก็ไม่บอก(จริงๆกะบอกว่าอยู่กลางต่างหากพี่ แต่เดี๋ยวจะโดนหาว่ากวนอีก) แล้วถามว่าไอนี่มันรุ่นอะไร ราคาเท่าไหร่ 9ล9 ชวนคุยยาวเลย แกบอกอยากได้มั่ง

4. ตามนั้นครับ

ตอนผมซื้อมาใหม่ๆ ลุงข้างบ้านเดินมาทักว่า รถสวยดี.....น่าขับ บลาๆๆๆๆๆๆ ตบท้ายด้วย "celica นี่มันสวยจริงๆ"

5. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    โดนมาเหมือนกันครับ แต่คนละแบบกันเลย

มีคนทักว่าไป ขโมย รถใครมาขับวะ ไรเงี้ยยย

เซงเลยเลยต้องบอกว่าจะซื้อรถมาใช้เองซักคันไม่ได้เลยหรอวะ T T

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 เมษายน 2009
  6. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    งั้นผมคงเจอหนักก่า เคยว่าจะเอารถไปทำคับ กะว่าอยากวางเครื่องเลยไปหาที่ถูกๆๆวาง

ไปเจอช่างครับ เค้าจะดูเครื่องแต่พี่ท่านเดินไปเปิดฝากระโปรงหน้าอะค้าบ

ผมงี้จ๋อยเรย ตูจะวางกะพี่ดีมะนี่ เครื่องมันอยู่ตรงกลางค้าบๆๆๆ

สรุปอู่นี้เลยผ่านไปไม่ทำดีก่า ท่าทางจะไม่รุ่ง

7. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    ที่เอ๋เจอประจำก้คือ...คนอื่นคิดว่าเอ๋ไม่มี MR2 จิง นึกว่าเอารถแฟนมาขับหรือไม่ก้เอารถแฟนมาอ้างเปนของตัวเองเพื่อให้ดูดี...เฮ้อออออออออ เซงเป็ด

กะอีกกรณี เด็กปั๊มที่เค้าชอบเช็คน้ำมันเครื่องไรให้งี้ รีบเดินมาฝากระโปรงหน้าจะเปิดเช็คให้เอ๋บอก อ่อออ พี่คะ ไม่เปนไรค่ะ เอ่อออ เครื่องพอดีมันอยู่ข้างหลังอ่ะค่ะพี่ เค้าก้ งงๆ เง็งๆ เอ๋อๆ ไป ฮ่าๆ

กรณีแรกน่าโมโหสุดๆของเอ๋

มิเปนไร รถที่เราใช้ก้น้องๆพอร์ชและกัน อิอิ :D ขับสนุกได้ไม่เหมือนใคร :cool:

8. jasma_arm

277
    1
    0
    เซ๊กซี่ก่าด้วยๆๆๆ หล่อ เอ๊ก เซ๊กซี่ MR2ฉานนนนน!!!!!!!!!

9. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    โดยเฉพาะบั้นท้ายนี่โคดเซ็กซี่เลย ฮ่าๆ :D

10. วันก่อนไปเปลี่ยน ยาง หุ้มเพลาขับ

ช่างเดินไปจะถอดล้อหน้า ห้ามเกือบไม่ทัน.......... 5 5 5

11. PoP_NaRaKa

PoP_NaRaKa New Member VIP

197
    1
    0
    mr คันแรกของผม จอดซื้อ ขนมเบื้องในตลาด ลง ไปซื้อ ลุง แฟน ป้า ที่ทำ บอก แพงนะเนี่ย กี่ ล้านเนี่ย ที่มาน ยี่ห้อ ตรา ม้า ใช่ป่าว พ่อหนุ่ม เลย บอก ออ มะช่ายคับ นั่น มาน เฟอรารี่ คับ นี่ โตโยต้า ไม่ แพงคับลุง :D

mr คันที่สอง 2000 gt หน้าโรงเรียนเลิก เดก ตะโกนกัน ลั่น มาทุกรุ่น เด็กพูด เยด.... skiline ไม่ใช่ กุ เล่น ใน เกม nsx หรอก ไอ้โง่ แระ อีกหลายรุ่น ตามมา ขำ ดี :D

12. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    ขำกลิ้งแทบไม่ทัน เย้ดดดดด Skyline 5555555555555+ และยิ่งขำกว่า ไอ้คนที่เถียงนี่ก้มั่นใจสุดๆ ด่าเค้าโง่อีก ว่าที่จิงแล้วมัน NSX ต่างหาก ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ยังไม่เคยเจอกรณีนี้ ได้ MR2 ก้ตอนเข้ามหาลัยและ อิอิ >x<

13. Chew_Chew

471
    1
    0
    ^ ^ แต่ละคนที่โดน ฮาดีแท้ 55555555555

14. PoP_NaRaKa

197
    1
    0

หน้าโรงเรียนไอ้เด็กพวกนั้นแระ มะช่าย รร พี่ ตอนนั้นพี่ไปรับเดก นร รุ่นพี่ไอ้เดกเวงพวกนั้นแระ ฮ่า ๆ แฮะ ๆ :D

15. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    เคยโดนเด็กปั๊มเติมดีเซล เหนรถเราเปนกระบะซะงั้น ดีเครื่องไม่พัง, เจอเซลที่autobacs บอกว่า เซลิก้าพี่สวยจัง สนใจผลิตภัณท์เคลือบสีไหมครับ ในใจคิด มึงอดเเล้วล่ะวันนี้ , คนเเก่ๆ ชอบเรียก Toyota Mark2 บอก MR2ๆ...

16. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ผมเคยให้ปั้มแถวบ้านมันเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ผมก็ถามเขาว่าพี่รับเปลี่ยนน้ำเกียร์หรือเปล่า (เพราะว่าผมซื้อน้ำมันไปให้) เขาบอกว่าเปลี่ยนได้ทุกรุ่นแหละ(ในใจก็คิดเอาว่ะ)ก็เลยยื่นน้ำมันไปให้ 4 ลิตรแกะก็บอกว่าเฮ้ยน้องน้ำมันเฟืองท้ายมันใช่แค่ประมาณ 1 ลิตร1-1/2 นะผมก็บอกเขาว่ารุ่นนี้มันจะใช้ 4 ลิตรนะพี่ (ในใจก็เริ่มตะงิดๆๆว่ากรูจะเปลี่ยนกับมันดีป่าวว้า) แต่ก็เลยตามเลยให้มันเปลี่ยนพอคุณพี่มันมุดลงไปในห้องใต้ดินสำหรับเปลี่ยนถ่ายมันดันขอประแจเบอร์ 10/12 กับลูกน้องมันผมก็เลยถามว่าเอาไปทำอะไรพี่เบอร์ 10/12 (งงอีกเพราะว่าประแจถ่ายน้ำมันเกียร์น่าจะใหญ่กว่านั้น) พี่แก่ก็บอกว่าจะเอามาถอดแผ่นพลาสติกใต้ท้องผมก็เลยถามว่าจะถอดทำไมแก่ก็บอกว่ามันเกะกะ(ไอ้เราก็งงมันเกะกะอะไรว่ะ)พี่แก่ก็เลยไปถอกออกใต้ล้อหน้าผมก็เลยบอกว่าพี่ๆๆๆเครื่องมันอยู่ข้างหลังนะ(แก่ก็ยืนอึนๆๆไปสักพัก)แล้วแก่ก็บอกว่าลืมมองไปว่าเป็นรุ่นนี้แล้วพี่แก่ก็เดินขึ้นมาแล้วก็บอกเรียกเด็กอีกคนมาบอกว่ามาทำต่อให้หน่อย(ประมาณอายๆๆ)แล้วก็เดินออกไปพร้อมกับบ่นๆๆว่าก็ไม่ได้ติดชื่อรุ่นก็เลยจำไม่ได้(ผมก็คิดในใจแล้วถ้ากรูติดแล้วมึงจะรู้รุ่นกรูหรือ)ผมก็เลยต้องบอกเด็กที่มาใหม่หมดเลยแต่ก็ดีหลังจากนั้นเจอกันพี่แก่ก็จำผมได้ตลอดเลยครับผมก็เลยถ่ายน้ำมันกับแก่ตลอดเลย

17. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    โดนกันทั่วหน้าเลยแหะแต่ละคน แต่ MR2 มันมีเสน่ห์จิงๆอ่าครับ ล่าสุดที่มีมิตติ้งที่ร้านส้มตำนัว MR2 เป็นรถที่ดึงดูดสายตาผู้คนมากๆอ่า คนหันมาดูกานเต็ม ภูมิใจที่ได้ใช้ MR2 ครับ อิอิอิ

18. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    และมิตติ้งครั้งต่อไป วันที่ 17 เมษา ก้คงจะเปน ร้านตำนัว ที่เกษตร นวมินทร์ อีกครั้งอ่ะค่ะ เพราะจะได้นั่งทานข้าวคุยกัน และเลือกเสื้อคลับ+สติ๊กเกอร์คลับ กันด้วย

19. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอบคุณครับน้องเอ๋ ร้านส้มตำนัวก็ดีครับ อยู่ปากซอยทางเข้าบ้านผมเลย ใกล้ดี 5555

20. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ฮาดีคับผม ^^ :D

21. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    จิงครับๆๆๆๆบ้างก้อนึกว่าเฟอบ้างก้อนึกว่าพอชบ้างก้อนึกว่าสกายหรือเซอิอิอิ

รักเอมอาจิงๆๆ

22. tleminica

tleminica New Member Member

103
    1
    0
    แอบเข้าดูคับ...

MR2สวยจิงๆตอนแรกก็สองจิตสองใจว่าจะเลือกอะไรดี สุดท้ายมาจบที่MX5 ก็เจอเหตุการณ์ประมาณนี้เหมือนกัน

MR2ในนี้สวยทุกคันเลยครับ

23. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    เมื่อ คืนสดๆร้อนๆเลยคับ พอดีผมจะไปซื้อของที่โบ๊เบ๊ ผมไปตอนตี 1 ก่าๆ พอถึงแยกที่จะข้ามไป ยศเส ผมเลี้ยวขาวไปทางเทพศิริน เจอด่านคับ ด่านตรวจเด็กแว้น พี่ตำรวจแก เรียกผมเลย ผมเลยจอด แล้วลดกระจกลง พี่แกใส่ผมเลย น้องๆน้องขัดรถเร็วนะ พี่ได้ยินเสียงรถน้องมาแต่ไกล ผมก็เลยบอกว่าปล่าวขับมาเร็วนะพี่ พี่แกคับด้วยความที่แกจะจับผมด้วยหลัดฐาน แกเลยเอามือขอแกไปกับกระโปรงหน้า แล้วบอกผมว่า นี้น้องขับเร็วจนฝากระโปรงหน้าร้อนเลยนะ อย่ามาเถียง!!!!!!!!! หลังจากที่ผมได้ยินส่งที่พี่ตำรวจพูด ผมก็เลยลงจากลงมาขำ แล้วก็เฉลยให้แกรู้ว่า เครื่องมันอยู่กลางหลัง แกไม่เชื่อ แกงงๆ แล้วผมก็ไปเปิดฝาเครื่องให้ดู คับ แล้วก็ถามผมว่ารถคันนี้ เฟอร์รารี่ หรอ ผมก็บอกว่า ไม่ใช้แกก็ทำหน้าอายแล้วเดินหนีผมไปเลย สุดท้ายผมก็ขับรถออกไป โครงฮา เลย สีหน้าพี่แก แบบว่าเจื่อน ไปเลย ไอ้ผมอ่ะไม่เท่าไหร่หรอ ผมเห็นเพื่อนตำรวจแก ขำท้องแข็งเลย นี้แหละประสบการแรกของผมกับน้องสำลีของผม 55555555

24. jasma_arm

277
    1
    0
    อันหลังนี่ฮาตรึม

25. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    ขอทีนึง สะใจสาดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ฮ่าๆๆๆๆ

ฮาอันนี้สุดๆ มั่นใจสุดๆเอามือตบฝากระโปรงหน้าและยังบอกอีกขับเร็วขนร้อน กั่กๆๆๆๆๆ เข้าใจเลยที่เพื่อนแกหัวเราะขำจนท้องแข็ง อิอิ :rolleyes:

26. Chew_Chew

471
    1
    0
    555555555555 อันนี้ขำอย่างแรง 55555555

อยากเห็นหน้าตำรวจคนนั้นจัง คิดได้ไง ขับรถเร็วมากจนกระโปงหน้าร้อน 55555555

27. PoP_NaRaKa

197
    1
    0

55555555555555555555555555555+

ผม ว่า วันรุ่ง ขึ้น มาน ต้องซื้อ หนังสือ รถ ทุกวันแน่นอน อะ กัวพลาด อีกกกก:D

28. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    ต้อง เห็นสี หน้าพี่แก แบบว่าฮาโคตร เพื่อนตำรวจแกยิ่งแล้วใหญ่ ขำแบบไม่ไว้เกียรติแกเลย ถ้ายังไงเพื่อนก็อย่าแวะไปแถวหน้าเทพศิริน ตอนซักหลังเที่ยงคืนนะคับ สงสารพี่แกเค้า เดียวเห็นรถแล้วพี่แกจะเอามือมาสัมผัสฝากระโปรงหน้าอีก (ต้องเห็นสีหน้าแก ตอนเอามือบนฝากระโปรง แบบว่ามันใจสุดๆว่าจะได้ซัก ร้อย )

29. pookpui

1,304
    6
    38
    สะใจจิงๆครับ จะจับไม่ดูตาม้าตาเรือ อิอิอิ

30. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    รถคันนี้ต่อขึ้นเองใช่ไหม?
    ป่าวครับผมซื้อสำเร็จมา!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้