ช่วยหน่อยครับ สายพานพับกระจกมองข้างขาด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย toppy741, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toppy741

toppy741 New Member Member

74
    4
    0
    ก็ตามหัวข้อเลย ขาดแล้ว มีอะไหล่ขายไหมครับ

เพื่อนบอกว่าต้องซื้อเชียงกงทั้งข้างเลย ..ไม่มีขายแยกอะ ขอความกระจ่างหน่อย
    .

2. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ของผมก็ขาดเหมือนกัน แล้วอู่แถวบ้านก็บอกว่าต้องเปลี่ยนทั้งชุด ซ่อมไม่ได้ เลยใช้มันทั้งอย่างงั้นแหล่ะ

ปล.สปริง ยังอยู่มั้ยคร๊าาบบบบบ :D

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ก็น่าจะไม่มี ซื้อมันทั้งข้างและสีตรง น่าจะดีกว่า
    ผมเคยแกะออกเหมือนกัน แกะยากน่าดู
    ผมขอถาม แล้วรู้ได้ไงครับ ว่ามันขาด มันอาจจะไม่ขาดก็ได้ เพราะตัวนี้มันขาดยาก
    ส่วนมากที่มันไม่พับ เพราะมันใช้แรงเยอะมาก มอเตอร์มันเสียเร็ว
    ลองเอามือช่วยผลักมันดู ตอนที่เรากดพับ

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ปัญหาสิวๆพวกนี้โทรปรึกษาตาโจ ทุ่งมังกรได้อาจารย์เหนือเทพท่านอาจแนะนำวิธีแปลงได้
    จะได้ประหยัด

5. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ของผมไม่ขาดน่ะ แต่เวลาพับต้องใช้มือช่วย ตอนนี้ผมไม่พับแระ ใช้มันยังงี้แหล่ะ เวลาจอดผมไม่ค่อยเห็นมีใครพับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มีความรู้ใหม่อีกเเล้ว

7. toppy741

74
    4
    0
    รู้ครับ เพราะแกะออกมาดูแล้ว

8. toppy741

74
    4
    0
    เออ...คือ ตาโจไหนเหรอครับ ผมไม่ค่อยจะรู้จักใครในบอร์ดนี้เลย รบกวนทีครับ

9. มีความรู้ใหม่อีกเเล้ว

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ลองโทรถามศุนย์ดูครับ ไหนๆก็ถอดมาแล้วเช็คมอเตอร์ด้วยเลยครับ
    ถ้ามันเสียอีก (ก็คือไม่มีแรง) เปลี่ยนมันทั้งข้างไปเลยครับคุ้ม
    เดี๋ยวเปลี่ยนสายพานเสร็จ เจอมอเตอร์ไม่ค่อยดีอีกต้องแกะอีกรอบ

11. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    อาจจะเกิดจาก แกนเฟืองสายพาน หลุดเฉย ๆ แค่
    ถอดออกมากดให้มันลงล๊อค อาจจะหายครับ หรือ ลอง
    เข้าไปดู คุณโจ ที่ KNOWLEDGE BAS...หน้า 2
    ดูนะครับ

12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    พี่โจ ksaek97 ไงครับลองปรึกษาพี่เขาดูนะอาจมีทางออก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้