REVIEW :: เครื่องกรองอากาศ สำหรับ HONDA :: AIR REFINER

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    อยากได้มานาน แต่หาไม่ได้สักที ครั้งนี้ได้มาของใหม่ๆ เลยแล้วก็ครบๆ ชุดเลยครับการจะติดตั้ง หรือการใช้งานควรจะต้องมีส่วนประกอบ 3 ส่วนครับ

1. คัวเครื่องกรองอากาศ [AIR REFINER : 08R70-S04-701]
    2. ชุดติดตั้ง [ATTACHMENT A/R : 08R71-S5A-700]
    3. ใส่กรองอากาศ [FILTER : 08R70-S04-700R1] ตัวนี้ ผมสั่งของมา Spare ไว้ก่อนเพื่อว่าไม่มีขายจะหาของไม่ได้อีก ในชุดมีมาให้แล้วอ่ะ

เอา Part แรกมาให้ดูก่อนนะครับ เป็น Part ของอุปกรณ์ เดี่ยวเรื่องการติดตั้ง นั้นเดี่ยวจะเอามา ให้ดูอีกทีนะ

1. คัวเครื่องกรองอากาศ [AIR REFINER : 08R70-S04-701]

2. ชุดติดตั้ง [ATTACHMENT A/R : 08R71-S5A-700]

3. ใส่กรองอากาศ [FILTER : 08R70-S04-700R1]

จากที่ดูคู่มือการติดตั้งนั้นทำได้เองไม่ยากเลย ดีล่ะเดี่ยวทำเสร็จแล้วเอามาให้ดูนะ

2. Yakumo

580
    7
    0
    ติดตั้งเสร็จแล้วก็เป็นแบบนี้แหละครับ สีมันเป็นสีเทาอ่ะ ไม่ค่อยเข้ากับผ้าหลังคาเท่าไหร่เดี่ยวไม่เป็นไร เดี่ยวไปจัดการให้มันเป็นสีเดี่ยวกันกับผ้าหลังคา ทำได้ไม่อยาก

แต่ที่รู้สึกดีคือว่ามันติดตั้งและใช้งานได้ปกติ แล้วก็สวยดีอ่ะ เวลากลางคืนนี้สว่างมากๆเลย เดี่ยวว่าจะไปลองหา หลอด LED มาเปลี่ยนแทนหลอดเดิมอีกสักหน่อยคงจบแหละสำหรับไอ้ของเล่นชิ้นนี้

มาดูรูปกันดีกว่า อันนี้ผมติดตั้งเองนะครับ ทำได้ไม่ยากถ้าใครซื้อมา จะติดตั้งเองก็สนุกดี

ที่ตัวอุปกรณ์ จะสามารถควบคุมการทำงานของไฟ ส่องสว่างได้เหมือนกับของเดิมที่ติดเพดานมาเลย แต่จะเพิ่มในส่วนของ switch ที่ทำหน้าที่เปิดปิดการทำงานของเครื่องฟอกอากาศเพิ่มขึ้นมา และสำหรับเครื่องฟอกอากาศเท่าที่สั่งเหตุมันจะไม่ทำงานถ้าหากว่าไม่ได้เปิดกุญแจ on ด้วยนะครับก็ดีกันไว้กรณีที่เปิดประตู้ค้างไว้แล้วเกิน เครื่องฟอกอากาศทำงาน

3. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0
    ผมก็เบิกมาใช้ เหมือนกันครับ แต่เอามาใส่กับ JAZZ

ผมใช้ตัวติดตั้งของ city นะครับ ใช้ได้เหมือนกันครับ :D

แล้วก้อเวลาstart รถอยู่แล้วเปิดประตู
    ไอ้เครื่องฟอกมันก็ตัดการทำงาน นะครับ
    ส่วนตัวอยากเปลี่ยนหลอดไฟให้เป็น LED เหมือนกัน ถ้าคุณ Yakumo เปลี่ยนหลอดไฟเป็น LED แล้ว ช่วยอัพเดท ให้ด้วยนะครับ เพราะผมไม่รูว่าต้องใช้หลอด size ไหน
    อีกอย่างครับ ตัวไส้กรองอากาศ [FILTER : 08R70-S04-700R1] ราคาเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ :cool:

4. Yakumo

580
    7
    0
    ตัวใส้กรอง จะราคาอยู่ 400-500 บาทครับถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ

5. MOD

MOD New Member Member

30
    0
    0
    ผมเบิกอะไรก็หมดแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้