☆☆ ...New Generation Ducktail (ตูดเป็ด)..Update..25/05/09..(รูปงาน Carbon หน้า1).. ☆☆

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MugenTypeR, 29 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เนื่องจากหลายท่านมีความสนใจในตูดเป็ดและของตอนนี้ก็เริ่มหายากและราคาแพงและ กระผม(MugenTypeR) จึงมีความคิดที่จะออกแบบและผลิต DuckTail (ตูดเป็ด) ออกมา ซึ่งก็นับเวลาตอนนี้ก็รวม 2 เดือนแล้วที่ผมได้เริ่มออกแบบเพื่อที่จะให้รูปทรงเข้ากับ EK และถูกใจหลายคน จนตอนนี้ขึ้นตอนการออกแบบนั้นเสร็จสิ้นแล้ว สรุปออกมาเป็นแบบแนว VIP+Racing ครับ ก็คิดว่าน่าจะถูกใจหลายๆท่านแน่ๆ

มาถึงตอนนี้ก็คิดว่า Product ชิ้นแรกน่าจะออกมาปลายอาทิตย์นี้แน่นอน (ถ้าดิน-ฟ้า-อากาศเป็นใจ)

Product ที่ออกมาคิดว่าน่าจะออกมา 2 แบบคือไฟเบอร์ล้วนๆ กับคาร์บอนไฟเบอร์(อาจจะคาร์บอนล้วนๆก็ได้)

ส่วนเรื่องราคาคงไม่แรงครับ เพราะผมออกแบบผลิตขึ้นมาก็เพื่อแบ่งๆกันไปสวย-หล่อครับ ไม่ขอพูดในข้อนี้ละกัน (ติดตามในห้องซื้อ-ขายครับ)

เรื่องรูปนั้นเดี๋ยวผมจะเอาเข้ามา Update ให้ครับ

ขอบคุณครับ :)

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Update 01/05/09 22:30

เอารูปมา Update ให้ชมกันก่อนครับ ก็ไม่รู้ว่าจะถูกใจกันหรือเปล่าครับ เพราะนี้ก็ถือเป็นงานที่ผมออกแบบเองชิ้นแรก ก็คงไม่ซ้ำกับใครนะ และก็คงไม่มีใครมาเหมือนผมนะ (ขอสงวนลิขสิทธิ์นิดนึง :D ) การออกแบบผมเน้นใส่รถที่แต่งสวยก็ได้ แต่งซิ่งหน่อยก็ดี จึงออกมาเป็นแบบ 2 สเตป มีกระดกตรงกลางให้มันดูเด่นกว่าตูดเป็ดธรรมดาทั่วไปครับ

ก่อนอื่นก็ของเล่าซะหน่อยว่าทำไมผมใช้เวลาร่วม 2 เดือนกว่าจะได้ชิ้นนี้ออกมา ก็เพราะงานประจำที่ผมทำอยู่นั้นไม่ได้เกี่ยวข้องกับรถเลย และก็ไม่ได้เป็นช่างด้วย อาศัยใจรักอยากจะทำเอา ใช่เวลาที่พอจะว่างทำนิดเก็บหน่อย ศึกษากันเอาเองตั้งแต่งานปั้นโฟม ห่อไฟเบอร์ ขึ้นโมลด์ จนถึงออกมาเป็นชิ้นงาน ก็ยอมรับครับ เหนื่อยเหมือนกันกับงานพวกนี้ :cry: แต่สุดท้ายก็รู้สึกดีครับที่อย่างน้อยก็รู้ว่าตัวเองก็ทำได้ ที่เล่ามาก็ไม่ใช่อะไรครับ แค่อยากบอกว่า ใครอยากทำอะไรก็จงตั้งใจทำ ไม่กลัว อย่าถอย แล้วเราก็จะทำได้ครับ

เริ่มกันเลยดีกว่าครับ รูปอาจจะไม่ชัดครับ เพราะถ่ายกับมือถือ ฝนก็จะตกและจะมืดแล้ว

่ก่อนอื่นก็ของเดิมก่อนครับ หางหลัง Mugen (ก็อป) ใส่มา 5 ปีแล้วมั้ง ถอดออกมายกดูหนักเอาเรื่องเหมือนกันครับ

รูปแรกเลยครับ (ที่สีดำเป็นวงมีรูนั้นรอยซิลิโคนยึดหางมูเก็นครับ ไม่ได้ขัดออก) อันนี้เป็นงานไฟเบอร์ครับ ถอดออกมาจากโมลด์ 2 ชิ้นแล้วมาประกบกัน ตัดรอยต่อออก ยังไม่ได้ชัดก็เอามาพ่นสีดำซะหน่อยเพื่อให้มองง่าย มีมิติ

จากด้านหลังล่างครับ ไม่ติด Logo H ครับ

อีกมุมให้เห็นส่วนโค้ง 2 สเตป

ด้านล่างแนบสนิทกับฝากระโปรงหลังครับ

มองมุมไกลๆบ้าง

อันนี้รูปแถม 3 เหลี่ยมปิดจุดยึดกระจก ระหว่างรอเรซิ่นแห้ง นั่งหุ่มคาร์บอนไปพลางๆ :D

สุดท้ายนี้ก็หวังว่าคงจะถูกใจกันบ้างไม่มากก็น้อยนะครับ เดี๋ยวมีอะไรมาใหม่จะเอาเข้ามา Update เรื่อยๆครับ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมครับ :)

Update 25/05/09 20:30
    วันนี้ได้เวลามา update กันซะทีครับหลังจากที่ยุ่งๆ กับภาระกิจต่างๆบ้าง ฝนตกทำไม่ได้ซะบ้าง เริ่มกันเลยครับ

งานคาร์บอนไฟเบอร์ครับ ก่อนติดตั้ง

เอามาติดตั้งครับ (รู 4 รูก็รูน้อตยึดหางหลัง Mugen ครับ) รูปถ่ายมาไม่ชัดเท่าไหร่ กล้องมือถือห่วยๆ (แพ้แสงจ้า แพ้แสงน้อย :D)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤษภาคม 2009
    note Si, EK แปดริ้ว และ WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมนะครับ

3. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    อยากเห็นมากๆครับ จาได้มีตูดเป็ด EK มาให้เป็นทางเลือก

4. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    รอชมรูปนะครับ:D

note Si ถูกใจสิ่งนี้
  5. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เอาเลยพี่รอชมอยู่

6. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    มาปูเสื่อรอชมครับ :D:D

7. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รอชมด้วยคนครับ

8. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    น่าสนใจครับ

9. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    รอชมครับ งานเนียนๆ

จะเป็นทรงเรียบๆแบบ ES รึเปล่าครับ

10. duskdevil

duskdevil New Member Member

78
    4
    0
    รอด้วยคนคับ

11. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    อยากเห็นมั่กๆ

note Si และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  12. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    อยากเห็นด้วยคนคับ รออยู่ๆ

13. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    เอาอันนึง..

14. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ไม่ใช่เรียบๆ แบบ ES แน่นอนครับ ผมถึงได้ใช้เวลาทำเวลาปั้นงานนานเลยครับ ;)

15. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    รอชมนะครับ...

16. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    รอดูด้วยครับ อยากได้ตูดเป็ดพอดี

17. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เป็นไงเอ่ย
    รอชมครับ

18. EK@SRN

EK@SRN New Member Member

383
    6
    0
    อยากเห็นของจริงจังเลยครับ

19. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    อยากได้เหมือนกันครับ จะได้เป็นทางเลือกอีกทางนึงครับ

20. AOD_BKI

AOD_BKI New Member Member

66
    4
    0
    นี่แหละครับคือEKกรุ๊ป จะรอชมนะครับ

21. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เทรนด์ ต่อมา............วี ไอ พี ซุปเปอร์ดักส์
    งานนี้ วายแอท ...........เจอ คุ่ปรับแล้วครับ

22. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    มันจะไปกันได้กับท้าย DOMANI หรือป่าวชักสนใจ :cool:

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  23. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    รอชมครับ

24. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ูุ^^ รอชมด้วยคนครับ

25. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    พี่โอคับ รอชมด้วยคนคับ เอาใจช่วยพี่เอามาให้ชมบ้างนะคับ

note Si ถูกใจสิ่งนี้
  26. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    :)มาปูเสื่อรอชมด้วยครับ...................ถ้าโดนจาย...เสียตังแน่ๆๆ

27. gipson

gipson New Member Member

47
    4
    0
    มารอชมอีกคนครับ

28. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    รอชมครับ

29. Ake_EK96

Ake_EK96 New Member Member

42
    0
    0
    อืม...น่าสนใจ จารอดูคับ:D

30. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    รอชมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้