ด่วนครับพี่ๆ เดือดร้อนมากๆ ขอความกรุณาด้วยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย maimugen33, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maimugen33

maimugen33 New Member VIP

66
    2
    0
    คือผมเพิ่งซื้อน็อตล้อของ W WORK มา แล้วมันจะมีน็อตล้อธรรมดา 16 ตัว

แล้วมีน็อตกันขโมยอีก 4 ตัว แล้วบล็อตขันน็อตขโมย

เรื่องมันมีอยู่ว่าวันนี้เอาน็อตไปใส่แล้วช่างมันลืมเอาบล็อคกันขโมยออก

แล้วมันกระเด็นหายไป ตอนนี้เครียดมากๆเลยคับ

แล้วล้อมันแกว่ง ตอนนี้คือผมถอดล้อไม่ได้เลยอ่ะคับ ใครมีไม่ได้ใช้หรือให้ยืม

ได้มั่งอ่ะคับ หรือมีเก็บขะขายต่อก็ได้คับ เดือดร้อนมากๆ

หรือมีขายที่ไหน บอกก็ได้คับ

ใครมีจะขายโทรบอกหน่อยคับ 086-894-7941

2. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    เอ้า ใครมีช่วยกันหน่อยคร้าบบ เห็นใจๆ

3. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0
    ซะงั้น.......นายใหม่งานเข้า

4. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ใครมีช่วยกันนะคับ

5. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    มีอยู่ครับ มาเอาที่ร้านได้เลยนะ
    ร้าน LOG - In
    ถ. ศรีบูรพา ซอยที่ 10
    หรือโทร 081-5039599 ต้อมครับ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ท่านใดมีมาโพสบอกกันหน่อยนะครับ ช่วยๆกันไป

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    มีคนใจดีมาช่วยแล้วคับ ++

8. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  9. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    ม่ะมีขายค่ะ มีแต่ให้ยืมถอดแก้ไขล้อได้ชั่วคราวอะคะ

ถ้าอยู่แถวบางนาก็ PM มานะค่ะ เอาไปทำล้อให้หายแกว่งก่อนละกัน

ส่วนหาซื้อ ก็คนข้างบนนู้นน เลยค่ะ ^_^

10. maimugen33

maimugen33 New Member VIP

66
    2
    0
    ขอบคุณมากคับผมเดี๋ยวติดต่อไปคับ

ขอบคุณมากๆๆๆคับบบบบบบบบบบ

11. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ไม่มีขายนะครับ มีแต่ให้ไปใช้
    ที่ร้านขายแต่เหล้า ไม่ขาย block safty ครับ 555
    แบ่งๆกันใช้ ของยังงี้ไม่ต้องซ้ือครับ

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ช่วยเหลือกันครับ ดีจิง :D

13. ตัวเขี้ยว มันมีเยื้องหลายตำแหน่งนะครับ รู้สึกว่าจะเป็นเบอร์ 22 32 42 อะไรประมาณนี้ ไม่ใช่ว่ามีแค่ตำแหน่งเดียว ดูให้ดีๆ นะครับ

ของผมน๊อต Ray's ก็เคยหายเหมือนกัน สุดท้ายไป autobacs ซื้อ น๊อตกันขโมยอีกชุด เพื่อจะเอาตัวขันนี่แหละ เลือกที่ราคาถูกสุด 1700 กว่า บาทนี่แหละ ก่อนซื้อก็ต้องเอามาลองใส่ดูก่อน ว่าเบอร์ไหนพอดีกับน๊อตเรา

ปล. ขอบคุณพนักงาน autobacs พัฒนาการด้วยครับ ที่ให้แกะออกมาลองหลายชุด จนเจอชุดที่ตรงกับน๊อตล้อผม

14. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113

ขายแต่เหล้า แปลว่ามิกซ์ฟรี เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

งั้นเด๋วเอาเหล้าไปเอง :D:D:D

ลืมไปผิดประเด็นกระทู้ จะบอก จขกท ว่า ลองดูแล้วกันนะ เราก็ไม่รู้ว่าบล๊อคถอดเขี้ยวเราตรงกันรึป่าว ของเราอะ 1.5 แต่ถ้าพวก นิสสันกะอิม มักเป็น 1.25 ถ้าของเราใช้ 1.5 เหมือนกัน ก็มาลองดูแล้วกันว่า เขี้ยวตรงกันไขกันได้รึป่าวนะคะ ถ้าได้ก้โชคดีไป ถ้าไม่ได้ คงต้องลอง โทรไปหาพี่อ๊อดดูแล้วละ ว่าเค้าพอมีช่วยเหลือได้มั้ย :D:D

แก้ไขล่าสุด: 9 มิถุนายน 2009
  15. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ผมก็เข้าใจว่าบล๊อคมันน่าจะมีหลายเบอร์นะครับ ยังไงขอให้หาได้ไวไว -*-

16. Saliva

Saliva New Member Member

14
    1
    0
    ล้อBMW ผมก็เคยโดนร้านทำอแดปเตอร์หายเหมือนกัน กว่าจะเบิกน็อตกว่าจะอะไร ล่อเข้าไปเป็นเดือน ระหว่างเดือนนั้น ก็ใจตุ้มๆต่อมๆ ก่อนสตาร์ทต้องตรวจยางกะล้อก่อนประจำ เหมือนคนโรคจิตเลย

สุดท้ายเบิกมาเสร็จ ถอดเก็บเลยครับ
    เพราะนอกจากจะกันขโมยแล้ว มันยังกันเจ้าของถอดเองอีกด้วย ฮ่าฮ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้