เรื่อง ของฝาครอบคันเกียร์ บี 16เอ ออโต้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เนื่องจากครอบคับเกียร์ มันเลื่อม ลงมาประมาณ ครึ่งเซนติเมตร
    นิดนึงครับ ไม่พอดีกับคันเกียร์ เป็นเพราะ การติดตั้ง หรือเปล่าครับ

และเห็นมี คำว่า SHIFT LOCK RELEASE และมีรูกุญแจ
    ด้วย ไม่ทราบมีไว้ทำอะไรครับ ไม่ได้ใช้อะไรเลยครับ

ขอบคุณครับ

2. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    ผมก็เป็นเหมือนกัน เลยต้องเอาตัวเก่ามาใส่แทนเลยใช้เกียร์1ไม่ได้ ไม่รุ้ต้องทำอย่างไรเช่นกัน

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

ไม่ตรงล็อค อาจมาจากหลายอย่าง

สลิงดึงเกียร์ อาจหย่อน หรือแป้น เกียร์เลื่อน

Shift lock ไว้เสียบกุญแจ เพื่อปลดคันเกียร์

มาที่ N ในกรณีจอดรถขวาง คันอื่น

และต้องการให้เข็นได้

เพราะเวลาดับเครื่องต้องเข้า เกียร์ P ก่อน

จึงสามารถดึงกุญแจออกได้

(Shift lock EK บ้านเราไม่มีนะ ถึงเอาแป้นเกียร์มาอย่างเดียว

ก็ไม่ครบ ระบบ ใช้ ระบบ Shift lock ไม่ได้

เพราะต้องมีชุดกุญแจมาด้วย

ป.ล. ขยันตั้งกระทู้ จังเลย นะครับ

4. WITSANOWA

953
    23
    0

1. มันมีข้อสงสัยอะครับ
    2. ปั่น กระทู้หน่อย เงียบเหง้ากันจัง ""เจ้าหนู จำไม""":confused:
    3. บางท่าน ก็เข้ามาอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยถาม หรือ ตอบ
    อะไรเลยครับเลยช่วยถาม แทนก็แล้วกัน
    4. มี"""คลังแสง ความรุ้อยู่ที่นี้""""" มักได้คำตอบดี ดีเสมอครับ
    5. ทำตาม กฏกติกาคลับนี้คับ คือ ถ้าไม่ค่อยมีโอกาสไปมิตต้งก็ต้อง
    เข้ามาพูด คุย สอบถาม บ่อย ๆ:D

5. บางคำถาม ลองหาอ่านในกระทู้เก่า ๆ ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องตั้งใหม่

6. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ขันน็อทสายสลิงกับแป้นล็อค มาถูกหรือเปล่าคับลองเช็คดู(ต้องมุดดู หรือใช้ฮ้อยยก)ถ้าใส่ผิดล็อค ตำแหน่งจะเลื่อนต่ำกว่าปกติคับ

รูกุญแจบนแป้นเกียร์ ที่เห็น ก็เหมือน กะที่ข้างบนเขาบอกคับ

แต่ระบบล็อคคันเกียร์ ของตัวนอก จะให้ครบ ต้องมี
    - คันเกียร์มี 1
    - คอกุญแจ ปะกับใหญ่
    - กล่องคอนโทรล(ปิ้งป่อง)

7. WITSANOWA

953
    23
    0
    ขอบคุณ ครับ พี่หนุ่ม ข้อมูล ดีดี ปึกๆ ไม่เคยผิดหวังสักครั้ง
    ที่ได้คำตอบจากพี่หนุ่ม ครับ (ถ้ายังจำเรื่อง คลัชแอร์เสียได้) เคยโทรไป
    ถามพี่ รบกวนซะหลายครั้ง

ขอบคุณพี่หนุ่มมาก ๆครับ จากใจจริง มีโอกาสจะไปอุดหนุน
    สินค้าพี่ครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้