สอบถามเรื่อง Air flow หน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย I-Max_Auto, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ไม่ทราบว่า air flow เซนเซออากาศ ของ tiger d4d กับ vigo เหมือนกันไหม ผู้รู้ตอบทีคับ

2. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    Up ไปหน่อย

3. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ........up......

4. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    ผมไม่ทราบว่าเหมือนหรือป่าว

แต่เคยได้ยินมาว่าของวีโก้ มันมีแต่ตัว3.0หรือไงเนี่ยครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกที

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อาจจะไกล้เคียงงงง

6. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
  7. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อยากรู้เหมือนกันๆๆๆ

8. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ช่วยอัพอีกทีครับ

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองดูแถวๆ บริเวณกรองอากาศระหว่างท่อ ครับ
    คิดว่ามีเหมือนกันเนื่องจาก เป็น คอมมอนเรล เหมือนกัน
    คงไม่เหมือนกันแน่นอน รหัสเครื่องยนต์ก็คนละตัวกันครับ

10. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ขอบคุณพี่ๆ มากคับผม ^^

11. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ต้องระวังเป็นพิเศษนะครับเรื่อง Air flow เนีย เพราะว่าไปยุ่งกับมันมาก หรือมีอะไรไปทำให้มันสกปรก เพียงแค่นิดเดียว มันก็จะขึ้นไฟ Engin โชว์ครับ โดยเฉพาะพวกชอบใส่กรอง เปลือยทั้งหลาย...มั่นทำความสะอาดนะครับ...

12. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    คับผม ขอบคุณมากคับ

13. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    รอดูด้วยคนคับ

มีของ 2kd ด้วยป่ะคับ อยากใส่มั่ง

14. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ไม่รู้ว่าใส่กันได้ไหม ผมเลยไม่ใส่ดีกว่า 555

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ผมว่านะอันดับแรกลองดูก่อนว่า
    สายไฟมีจำนวนเท่ากันอ่ะป่าว
    เพราะถ้าจำไม่ผิด มันไม่เท่ากัน
    รึยังไง รอผู้รู้แล้วกันนะ

16. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เหมือนกันเลยคับ ใส่แทนกันได้เลย
    แต่ !! ราคาต่างกันนะคับ d4d จะราคาแพงกว่า vigo นะคับ
    เพราะว่า d4d Japan แต่ vigo Thailand คับ
    d4d 4 พันกว่าบาท vigo 2 พันกว่าบาทคับ ราคาศูนย์นะคับ

17. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    อันติ๊ดเดียวเองอะ แต่แพงโคตร
    ผมเคยเห็นร้านอะไหล่ข้างนอกขายอยู่
    1200 ของใหม่ แต่เค้าใส่ขวดโหลลูกอมไว้หลายอันมาก

ทำยังกะขนม

18. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    เข้ามาดูครับผม

19. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    ตามนั้นเลยครับ

เพิ่มอีกนิด เห็นอาจารเคยบอกว่า อาการรถที่เร่งไม่ค่อยขึ้น มันก้อขึ้นอยู่ที่ตัวนี้ด้วยครับ ถ้าสกปรกมันจะทำให้ ecu ประมวลผลผิด คิดว่าอากาศที่เข้ามาน้อย จึงจ่ายน้ำมันน้อย ทำให้เร่งไม่ขึ้นครับ

20. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ขอบคุณมากคับ

21. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    ดันไปคับแมก

ีuppppppp

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้