ใบสั่งหาย แล้วจะไปจ่ายค่าปรับต้องทำไงคับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GuMmY, 23 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    พอดีเคยโดนใบสั่งไว้นานมากแล้ว เกือบปีแล้ว

ยุ่งจนลืมไปหมด พอนึกขึ้นได้ก็สายไปเสียแล้ว ใบสั่งหายไปเพราะเหน็บใว้ในรถคันเก่าที่ขายไปแล้วอ่ะคับ

แบบนี้ต้องทำอย่างไรบ้างคับถ้าจะไปจ่ายค่าปรับ ไม่อยากขับรถแบบเสียวๆอีกต่อไปแล้วคับ และจะมีปัญหาหรือปล่าวเพราะโดนมานานแล้ว เกือบปีแล้ว

ป.ล. ถามอีกคับ สน.ทางด่วนนี่อยู่ตรงไหนคับ คือผมโดนตรงด่านเก็บตังค์งามวงษ์วานอันโด่งดังนั่นแหละคับฮ่าๆๆๆ

ขอบคุรครับ

2. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    เกือบปีสงสัย ตำรวยเค้าลืมไปแล้ว

ผมโดนใบสั่งที่ห้ามจอด ผมขยำทิ้งทันที ผ่านมาเป็นปีก็ไม่เห็นโดนอะไรเลย

3. BLACK_LUKER

BLACK_LUKER New Member Member

24
    1
    0
    สามใบแล้วเอาไว้เช็ดตูด

4. ผมก็เคยลืมครับหลายเดือนเหมือนกัน

แต่ต้องมานั่งนึกย้อนว่า วันนั้นวันอะไร เรียนอะไร เลิกกี่โมง

สรุปแล้วต้องจำวันที่+เวลาได้อ่าครับ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไปที่สน.นั้นเลยครับ บอกว่าใบสั่งหาย แจ้งรายละเอียดให้มากที่สุดครับ เค้าจะมีต้นขั้วอยู่ครับ

จริงๆไม่ต้องไปเอาก็ได้ แต่นี่โดนยึดใบขับขี่ด้วย

6. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ช่างมันเหอะครับ บางทีมันอาจไม่ได้เอาเข้าระบบคอมก็ได้ ก็ยกผลประโยชน์ให้จำเลยไป

หรือถ้ามันเอาเข้าระบบไปแล้วจริงๆ เวลาต่อภาษีค่อยไปจ่ายก็ได้ครับ

เผลอๆหลายๆใบจ่ายตอนกับขนส่งถูกกว่าจ่ายกับพี่หรวจซะอีก

7. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    อยากรู้เหมือนกันว่าต้องทำไง

8. GuMmY

511
    10
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ แต่ผมคงยังบอกไม่หมด...

ยังงัยผมต้องไปจ่ายค่าปรับเพื่อเอาใบขับขี่คืนครับ เพราะมันเอาไปด้วย

เท่าที่จำได้รู้สึกจะโดนช่วงมิถุนาปีที่แล้ว นี่จะครบปีแหล่ว ผมขับรถไม่มีใบขับขี่มาจะปีนึงแหล่ว

เสียวครับ สภาพรถก็เสี่ยงที่จะชวนให้พี่หรวดเค้าเรียกอยู่ด้วย กลัวโดนอีกเดี๋ยวจะยาวครับ

9. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    แล้วไม่ได้เเจกใบเเดงไปหรอครับ ถึงได้โดนยึด

10. GuMmY

511
    10
    0
    ด่านทางด่วนงามวงษ์วานมันแจกไม่ได้นิคับ ตอนนั้นผมก็ลองถามแล้ว เหะๆ

:p

11. ผมว่าถ้าจำเดือนได้แล้วลองนึกวันดีๆ

แล้วไปถามที่ สน มันจะมีบันทึกอะไรซักอย่างผมจำไม่ได้เป็นเล่มใหญ่มาให้เราหาชื่อ

ลองไล่รายชื่อดูอ่าครับ

12. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    เดี๋ยวได้รู้กันวันต่อทะเบียนครับ

13. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ของผมโดนสั่งซ้อนเเล้วซ้อนเล่าซ้อนซ้ำซ้อนซากพอไปต่อทะเบียนก็ไม่มีโดนเพิ่มในรายการต่อทะเบียนเลยคับ..

14. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ตามนั้นคับ

15. เข้าไปค้นได้ที่ สน. เลยครับ เด๋วพี่แกรีบจัดการให้

16. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ผมเคยลืมเป็น เดือน ไปหามันที่ สน. แล้วบอกรายละเอียดมันนิส ๆ หน่อย ๆ

มันก้อมีข้อมูลมันอยู่ คับ แล้วก้อเสียค่าปรับไป

มันได้ตังค์ ยังไงมันก้อจัดหาให้คับ มันต้องกังวล หุหุ

17. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    เมิงเอาตังไปให้ถึงที่ มันไม่ต้องยืนตากแดดตาก ลม เดี๋ยวมันหาวิธีเองแหละ ไปเหอะ 5555+

18. GuMmY

511
    10
    0
    พากูไปหน่อยสิ กูเหงา เปล่าเปลี่ยว

:D

19. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ผมโดนไม่เคยไปเสียเลยขยำทิ้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้