เจโบแวนอยากเปลี่ยนเฟื่องท้ายช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย wongpadoo, 23 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wongpadoo

wongpadoo New Member Member

34
    0
    0
    คือผมใช้เจโบเกียร์ธรรมดในแวนอีซูซุ ผมใช้ของเดิมอีซูซุเป็นเบอร์ 10/41-4.1 ของเดิมอืดไปหน่อยเพราะผมมีคนหนังตลอด 5 คน ถังแก็ส 76 ลิตรอีก1ใบ ส่วนใหญ่วิ่งในเมืองมากกว่า นานจะออกต่างจังหวัดใกล ๆ อ่ะครับ ผมคิดว่าจะเปลี่ยนเฟื่องท้าย ระหว่าง 10/43-4.3 หรือ เป็น 4.5 2 อย่างใหนดีกว่ากันในการวิ่งในเมืองและนอกเมือง ดีอย่างไรครับ

2. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    มารอดูครับ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องปลายจะหายนิดนึงผมก็แนะนำ 4.5 ครับเพราะรถที่บ้านเคยใส่ 4.3 แล้วมันไม่จบครับสุดท้ายก็จบที่ 4.5 ต้นมาไวแต่ปลายหายไปนิดนึง แต่มันเหมาะที่สุดแก่การขับในเมืองครับ

4. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    รอดูด้วยคนครับ...

5. oat42

oat42 New Member Member

31
    0
    0
    4.5 อีกเสียงครับ น้ำหนักเยอะ ปลายหายไม่เยอะหรอกครับ

6. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เอาของ ISUZU Trooper มาแปลงใส่ครับ ลงทั้งเส้นมาเลลยครับ ราคาเชีงกง บางนา เมื่อประมาณ 2 เดือนก่อน เส้นละ 8500 บาทครับ
    แปลงไม่ยากครับ ใส่แล้ว ล้อจะยื่นนิดๆนะครับ กำลังสวย ดีกว่าเอาของนิสสันมาแปลง ใส่แล้ว ล้อจะหุบไม่หน่อยนึงครับ ลองดู

7. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    ISUZU Trooper 8500นี่ มีเต็ด ป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้