กรองเปลือย TOP FUEL เสียบแทน ของเก่าติดรถ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 23 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    กำลัง สนใจ หามาใส่ เพราะห้องเครื่องแน่น มาก มีทั้งหม้อต้ม
    และ คอยแยก นัวเนีย กันเหลือเกิน "ต้องการพื้นที่ " ใช้สอยเพิ่ม เลยคิด
    จะใส่ ตัว TOP FUEL, ลายเคฟล่าร์

ไม่ทราบต้องมีทำ จุดยึดอะไรเพิ่มไหมครับ กะว่าถ้าลงง่ายก็จะ
    ไปทำกล่องกันความร้อน ที่เป็น สแตนเลส สี่เหลี่ยม ฝาปิดพลาสติกเพิ่มครับ

ขอบคุณครับ:)

2. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ผมใช้จุดยึดเดิมเพราะยึดจุดเดียว

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    จุดยึดที่ว่า ไม่นับ ตรงที่เสียบเข้าตรงบริเวณทางเข้า
    ลิ้นปีกฝีเสื้อ ใช่เปล่าครับ เพราะคิดว่าเสียบเข้าก็ ทรงตัวอยู่
    ได้แล้ว หรือ ว่าต้องยึดตรงจุดไหนอีกคับ

แล้ว ทำกั้นห้อง ให้กรองเปลือยด้วยหรือ เปล่า ครับ
    ค่าแรงติดตั้ง เท่าไหร่ ครับ หรือ ทำเองครับ

อีกข้อ ช่องทางลมเข้าด้านล่างต้องทำ ดัดแปลงอะไร
    ให้ แมทกันด้วยไหมคับ

ขอบคุณครับท่าน:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้