ขอความช่วยเหลือด้วยครับ..วิเคราะห์ปัญหานี้หน่อยครับ...รอบเครื่องVTEC..!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย `Tao, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    B16..จะเดินเบาตอนเครื่องเย็นอยู่ที่1000..แต่ถ้าร้อนหรืออุณภูมิปกติก็จะปาไปที่1700-1800(ปิดแอร์)รถติดๆเปลืองน้ำมันโคตรเวลาแอร์ตัด

ซึ่งถ้าเปิดแอร์ก็จะอยู่ประมาณที่1300..แต่ก่อนหน้านี้ปกติน่ะครับ..ซึ่งรถจะนานๆเอามาใช้ที...เลยอยากจะลองเช็คแก้ปัญหาเองก่อนอะครับ

เช็คตัวสายคันเร่งปกติไม่ค้าง...เอ่อลืมบอกไปสกูรที่ปรับตั้ง(ปากแบน)ปรับตามเข็มนาฬิกาสุดแล้วน่ะครับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ...แต่ที่สันนิฐานไว้ก็ตัว..EACVมันสกปรกมันจะเป็นไปได้ไหม

รบกวนนิดนึงครับ..เช็คได้จะได้เช็คเอง

ถ้าไม่ได้จริงๆประมาณการค่าใช้จ่ายและก็แนะนำอู่หน่อยครับ..ผมอยู่แถววงศ์สว่าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

:cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2009
  2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ไม่มีเลย..:cry::cry::cry:

3. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    อัพไปก่อนครับ

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ลองโทรไปอู่นี้ดูครับ Honda เรวดี ผมทำอยู่ที่นี่ตลอด น่าจะช่วยได้ ลองโทรไปปรึกษาอาการแล้วเข้าไปเช็คดูครับ

ชื่อโจ้ 081-413-7588 ครับ

5. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    ถ้าเป็นที่ EACV แบบที่ผมเคยเป็น

เวลาจอดติดเครื่องเฉยๆ

รอบเครื่องจะสวิงแหลกเลยครับ

6. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    เปลี่ยนสายหัวเทียน แล้วก็ลองตั้งรอบใหม่ดูคับ

7. ferioz

ferioz New Member Member

87
    2
    0
    เปนคนละอาการกะผมแฮะ ของผม EACV ก้อสกปรก แต่ รอบมันไม่สูงอ่ะ มันจะดับแหล่ มิดัยแหล่ ต้องแกะมาล้างทุกเดือนเรย

ยังงัย รอผู้รู้มาตอบ จะขอความรู้ด้วยครับ

8. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ลองดูตัว ตรงใต้ลิ้นนะคับ หาตัวที่เป็นสาย ท่อนํ้าจากหม้อนํ้า วิ่งเข้าไปเป็นสายเล็ก ๆ อ่ะคับจะมีท่อออก ด้วยผมเรียกไม่ถูก เหมือนกัน แต่ลองรื้อทําความสะอาดแล้วหาย คือเหมือนกับว่า มันมีเศษสนิม อุดตรงท่อนี้อยู่ นํ้าไม่สามารถ เข้าไปที่ตัวเซนเซอร์ ได้ มันก็จะสั่ง ชดเชยรอบเครื่องอยู่อย่างงี้อ่ะคับ ผมเรียกไม่ถูกเหมือนกัน ว่าตัวอะไร เทียบจากเครื่อง D16Yนะคับ ของB16ก็น่าจะมีเหมือนกันนะ ยังไงลองดูคับ ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ ยังไงลองหาดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้