ตำรวจจังหวัดเพชรบุรี เหี้ยจริงๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ea"RT"h, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เรื่องไม่ได้เกี่ยวกับตำรวจที่มาตั้งด่านจับ เรียกเงิน 100-200 นะครับ

เรื่องมันมือยู่ว่าผมและเพื่อนๆ คนได้ไปเที่ยวที่หาดเจ้าสำราญ แล้ววันจะกลับก็ไปแวะที่เขื่อนแก่งกระจาน เพื่อจะไปตกปลา ก็เลยขับรถขึ้นเขื่อนหาที่ตกปลา พอตกไปสักพักฝนก็ตก คราวนี้จะกลับแต่เอารถออกไปได้เพราะรถติดหล่ม และลักษณะเป็นทางลงเขา พยายามทุกวิถีทางก็ไม่ขึ้น แล้วก็เป็นที่ห่างตาคนด้วย เวลาตอนนั้นประมาณ 6 โมงเย็น

1 ชั่วโมงผ่านมารถก็ยังไม่ขึ้น และเหมือนมันจะโดนดูดลงไปอีก เพื่อนคนนึงเลยเสนอให้เอาตำรวจมาช่วย แต่พอดีไม่มีเบอร์ของจังหวัดนั้นก็เลยกด 191 บอกเขาว่ารถติดหล่มอยู่เขื่อนแก่งกระจานให้เอารถยกมาช่วยลากขึ้นไปหน่อย

อีก 1 ชั่วโมงผ่านมาตำรวจถึงจะมา พอเห็นตำรวจก็มองหน้ากันกับเพื่อนเลย คิดในใจนี้มันตำรวจหรอวะ มากัน 3 คน พูดจาออกเหน่อๆ เมาๆ คนนึงใส่ยีนต์ขาสั้นกับเสื้อยืด อีกคนใส่ยีนต์ขายาวกับเสื้อเชิ้ตไม่ติดกระดุม อีกคนอยู่ในรถมองไม่เห็น

ตำรวจคนนึง(คิดว่าเป็นตำรวจ)ลงมาจากรถถามว่า "ไหนอะรถที่แหกโค้งตกเขา" ผมก็บอกว่า "ไม่มีนี่ครับมีแต่รถติดหล่มขึ้นไม่ได้" ตำรวจก็บอก "อ้าวหรอ ไหนว่ามีคนแจ้งว่ามีรถแหกโค้งตกเขาที่แก่งกระจาน" ผมก็บอก "สงสัยฟังกันผิดมั้งครับ"

พอมันเห็นว่าไม่มีรถตกเขามันก็ทำท่าจะกลับ เพื่อนๆผมก็เลยบอกให้ไปช่วยเอารถขึ้นมาหน่อยได้ไหม ตำรวจมันบอกว่าไงรู้ไหมครับ มันบอกว่าไม่ได้รับแจ้งมาให้ช่วย พูดแบบกวนๆด้วย บอกให้หาทางกันเอาเอง เพื่อนๆคนนึงเริ่มโมโหบอกว่า "ตำรวจภาษาอะไรวะ คนเดือดร้อนช่วยไม่ได้ แค่ ว.เรียกรถลากมามันลำบากมากไหม เงินมีจ่ายนะท่าจะเอา" มันบอกว่ารถลากเค้าไม่ขึ้นมาหรอก มีแต่คันที่ขับมาจะเอาไหม อยากได้รถลากนี่ไงรถก็ลากได้นิ (มันเอารถ big m เก่าๆมา)

ในใจคิดว่ามันจะไหวหรอ ขนาดเอาวีโก้เพื่อนอีกคนมาลองลากแล้วมันยังไม่ไหวเลย และเกือบจะติดไปด้วยอีกคัน

ตำรวจมันถามว่าจะเอาไงจะลากไม่ลากพูดแบบกวนมากๆ ไม่ลากจะได้ไปงานเยอะ(ทำงานบ้านมึงดิแต่งตัวแบบนี้) เพื่อนผมก็เลยบอกถ้าไม่เต็มใจช่วยก็ไปเหอะ พวกเราช่วยตัวเองได้

แล้วมันก็ไปครับ ไปแบบกวนตีนด้วย ออกแบบเอี้ยด.....

จนกระทั้ง 4 ทุ่มมีชาวบ้านมาตกปลาเหมือนกัน แล้วมาเห็นพวกผม
    เค้าก็เดินมาช่วยกัน ชาวบ้านก็เลยบอกว่าเดี๋ยวไปเอารถมาลากให้ ผมก็รอ

ผ่านไปแค่ 15 นาที รถมาแล้ว ไม่ใช่รถยนต์หรือกระบะ แต่เป็นรถเหมือนรถ กะแทะ อะครับ เอามาลากให้ ด้วยล้อที่ตะกุยของมัน มันสามารถลากรถ D-Max ที่จมลงไปในติดจนถึงแหนบขึ้นมาได้

ผมก็ขอบคุณจะให้เงินเค้าก็ไม่เอา บอกว่าช่วยๆกัน (ซึ้งจริงๆครับ)

จากเหตุการณ์ในวันนั้น สอนให้ผมได้รู้ว่า ตำรวจแม่งพึ่งพาอะไรไม่ได้จริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2009
    nikexposure และ NAT U11 ถูกใจสิ่งนี้
  2. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    มารอครับ

อิอิ

3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ผ่าน บ่อยๆ

รอ ฟังด้วยคน

4. ที่ไหนครับ จังหวัดเพชรบุรีหรือกรุงเทพครับ?????
    อ่านแล้วตกใจเลยจริงๆ คือผมกับเพื่อนตร.บางคน ไม่เคยกินสินบาทคาดสินบนเลยนะครับ
    แต่ก็ยอมรับครับมีอีกจำนวนมาก แต่ไม่ทั้งหมดที่ นิสัยเสีย ฉ้อฉล โกงกิน ยัดข้อหา ยิงทิ้งซ้อนเร้นศพ
    ขี้ข้าอัยการ เก็บส่วยส่งนาย ตั้งด่านขูดรีด กรีดเลือดประชาชน 9ล9
    แต่สุดท้าย เค้าก็ได้รับกรรมกันบ้างบางคนแล้วนะครับ
    อย่าลืมใส่คำว่า บางคนนะครับ ตร.ดีๆจะได้มีกำลังใจทำงานครับ.
    พราน35 บางนาย

5. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ตามนั้นเลยคับ

จุดนี้ต้องยอมรับจิงๆๆ

ดีๆๆ มีเยอะคับ แต่ไอ้พวกมหาเลวมันเยอะกว่า

เห็นใจตำรวจดีๆๆคับ

6. ซื้อบัตรรอฟังคับ อิอิ

7. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    รออ่านครับบ

8. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ปู เสื่อ รอ

9. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    จะเหมือนแถวบ้านผมไหมนะ

จับแม่งทุกวัน
    หาเดกกับเด็กนักเรียน นักศึกษาถ้าผู้หญิงแม่งขอเบอร์ แต่เป็นข้าราชการแม่งปล่อย
    พูดจาใหญ่โต กวนตีนมักๆครับ

10. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    คงไม่ใช่จังหวัดเดียวมั๊งครับ......
    ปล. ตำรวจ10คนอาจมีดีสัก 2 คนมั๊งที่เหลือ...ลากไปกินในน้ำหมด..555

11. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    แต่ผมมีหนึ่งเรื่องขอเล่าก่อน จขกท. ก่อนได้ป่ะครับ

16-5-52 ผมพาแม่บ้านไปเที่ยวทะเลชะอำ

และแล้วก่อนถึงชะอำประมาณไม่กี่กิโลก็เจอด่านมีกรวยตั้งทั้งสามเลนผมมาเลนกลาง

นึกอยู่ในใจสบายๆอยู่แล้วทะเบียนไม่ขาดใบขับขี่พร้อมและแล้วมันก็เรียกผมจอด

แต่ว่ามันไม่ใช่ตำรวจนะประมาณว่าผู้ช่วยหรือตำรวจบ้านนี่เเหละชุดสีน้ำเงินหน้าตาแก่ๆรูปร่างไม่มีราศีผู้ดี

มัน. ไปไหนครับ

ผม. ทะเลครับ

มัน. มองหน้าผมซักพักมองในรถมองแฟนผมแล้วพูดว่าเอารถชิดซ้ายซิ

ผม. ครับอะไรนะ

มัน. เอารถชิดซ้ายซิ

เพื่อนมันอีกคน. ไปไหน

ผม. ทะเลครับ

เพื่อนมัน. ทะเลไหน

ผม. ชะอำไงครับ ( เริ่มพูดห้วนๆกับมันและ )

เพื่อนมัน. มาจากไหนเนี่ย

ผม. อ่างทอง.ครับป้ายข้างหน้าก็บอกอยู่

เพื่อนมัน. ลงมาจากรถซิขอตรวจเยี่ยวหน่อย

ผม. อะไรนะมีแบบนี้ด้วยหรอเที่ยวมาหลายจังหวัดเพิ่งเคยเจอ

เพื่อนมัน. เดินเข้าไปที่เต้นเลย

แฟนผม. บ่นตามประสาผู้หญิงที่เคยเที่ยวมาหลายจังหวัดแต่ไม่เคยเจอแต่เหน็บมันไปหลายคำ

ผม. พี่ครับพี่ตรงนู้นให้ผมเดินมาที่นี่ครับ

ตำรวจจริงๆในเครื่องแบบ. น้องไปเยี่ยวใส่นี่มานะ ( ถ้วยเล็กๆใส่น้ำจิ้มปู กุ้ง ตามชายทะเลอ่ะครับ )

เพื่อนของมัน. เยี่ยวเลยตรงนี้แหละ ( พื้นที่โล้งๆข้างป้อมตำรวจกลับกลุ่มคนที่โดนเรียกก่อนผม )

ผม. เสร็จแล้วครับ

เพื่อนของมัน. เอาเข้าไปให้เข้าที่เต้นโน่น

ผม. พี่ครับได้แล้วครับ

ตำรวจจริงๆในเครื่องแบบ. รอแป็บนะ ( พร้อมแกะซองอะไรซักอย่างหยิบแท่งเล็กๆมาจุ่มในถ้วยฉี่ผม )

ผม. ยืนอยู่ข้างๆตำวจคอยดูว่ามันจะเอาอะไรใส่ไปในถ้วยผมป่าว

ตำรวจจริงๆในเครื่องแบบ. ไปได้แล้วหยิบเอานี่ไปทิ้งด้วย

ผม. แค่เนี้ยหรอครับ

ผม. เดินกลับมาที่รถแล้วพูดดังๆใส่ไอ้สองตัวแรกที่เรียกผมดีเว้ยกูเที่ยวมาหลายจังหวัดขึ้นเหนือล่องใต้

ติดชายแดนก็ไปมาแล้วยังไม่เคยโดนแบบนี้เลยใบขับขี่ก็ไม่ขอตรวจแต่เสือกมองหน้ากูแล้วเรียกกูลง

ไปตรวจเยี่ยวเฉยเลยฝากเตือนพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านด้วยนะครับเพราะอาจจะทำให้เสียความรู้สึก

กับการไปเที่ยวทะเลแต่ที่โมโหที่สุดคือไอ้สองตัวแรกที่เรียกผมให้จอดอ่ะนึกแล้วยังแค้นอยู่เลย

12. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    มารอฟังความเหี้ยของตร.บางคน
    ชื่นใจจริงบ้านโผม:D

13. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0

ใช่ด่านตรงก่อนถึง แยกที่ว่าจะเลี้ยวเข้าชะอำ กะ ไปปราณบุรี ปะคับ

ถ้าด่านนี้ ตั้งทุกวันเรียกจังรถแต่งเนี่ย คนรู้จัก ไปเที่ยว โดนกันหลายคน :mad:

14. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ปูเสื่อคับ

15. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เดี๋ยว รู้สึกว่า ท่านจ้าวหน้าที่ มักมีเรื่องให้มาเล่าเยอะนะครับ

แหม !!!!~ ท่ทางที่ดีก้อดีนะ แต่ที่โดนมากันนี่ มันน่า ...... นัก

อ่านแล้ว อารมณ์เสีย ยิ่ง ไม่ชอบขี่หน้า พวกนี้อยู่

เมื่อ ไหร่ จาเจอ จ้าวหน้าที่ดีๆ มั่งเนี่ย มีแต่ แบบ แย่ๆ

แต่ไม่ได้ว่าทุกท่านนะครับ ท่านจ้าวหน้าที่ แต่ พอดี ผม เจอแต่ ไม่ดี อ่ะครับ

ท่าน ี่ ดี ดี ก้อ เป็นกำลังใจให้นะครับ

รอด้วยคนครับ

16. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    บ้านผมอยู่ตรงข้ามด่านนี้คับ ของบอกว่าจับกันแบบเหี้ยๆเลยล่ะ แม่งเรื่องมากกว่า กทม อีก

17. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ตรงนั้นคือตรงก่อนแยกเลี้ยวซ้ายไปชะอำ ถ้าตรงไปจะเป็นเส้นเลี่ยงเมืองไปปราณบุรี ตรงนั้นตั้งแม่มทุกวันครับ ไปกี่ทีก็เจอ ระวังกันด้วยนะครับ

18. realranger

realranger New Member Member

44
    2
    0
    ช่วยๆกันUPครับ วันนี้เมื่อเช้าก้อผ่านไปมันเอากรวยวางไว้เหลืออยู่สองเลน ดีนะมันไม่ได้มายืน จะได้ระวังตัว

19. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
  20. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ผมว่าน่าจะเป็นเจ้าหน้าที่ป่าไม้มากกว่านะครับ ตำรวจในนั้นไม่ค่อยขึ้นไปหรอก
    ส่วนมากถ้าได้รับแจ้งเค้าก้คงจะวิทยุให้เจ้าหน้าที่ป่าไม้ หรือ ไม่ก็เจ้าหน้าที่ของ
    กรมชลประทานให้ไปช่วยครับ อ้ออีกหนึ่งหน่วยงานในนั้นก็ เจ้าหน้าที่ของอุทธยานแห่งชาติ
    แก่งกระจานครับ ซึ่งเค้ามีหน้าที่รับผิดชอบอยู่ในนั้นครับ แล้วแน่ใจเหรอครับว่าเป็นตำรวจจริง ๆ
    เอะหรือว่า big m เป้นรถตำรวจ ถ้าใช่ก็แย่ครับ แต่ถ้าไม่ใช่ก็อย่าพึ่งด่ากันลยครับ
    ตำรวจดีก้มีตำรวจเลวก็มี แต่ผมจะบอกอะไรนิดนึง พวกนี้ส่วนมากได้รับคำสั่งจาก
    คนที่มียศสูงกว่าตัวเองทั้งนั้นแหละครับ ให้มาหาเงินส่งนาย
    วันนี้ก็เจอรถติดตรงแยกในซอย71 กับนาคนิวาศ แม่งตำรวจเพียบไม่โบกรถ
    แต่เสือกหาเรื่องจับมอไซด์ ด่านแม่บถูกซะด้วย เพราะมีร้อยตำรวจเอก มายืนคุม
    แต่ไอ้รถติดไม่เห็นบริการประชาชน ฮ่วย สน นี้แม่งไม่ไหว

21. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    รอติดตามคับ

22. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

ไม่ใช่รถของกรมป่าไม้ครับ

big m เป็นรถตำรวจเลยครับ มีไซเรน รถสีแดง-ขาว

เขียนข้างรถ สภ.เพชรบุรี

แล้วก็ใส่กางเกงขาสั้นแต่เหน็บ ว. เนี้ย ผมว่ามันน่าเกลียดนะ

และในความที่เป็นตำรวจน่าจะช่วยกันบ้างก็ยังดี อย่างที่คุณพูดอะครับ เรียกเจ้าหน้าที่ป่าไม้ให้หน่อย หรือของอุทยานให้มาช่วยก็ได้เพราะทางผมไม่มีเบอร์ติดต่อ

แต่นี่ไม่ทำอะไรเลย เหมือนไม่ใช่เรื่องของมัน

23. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ซึ้งน้ำใจชาวบ้านจริง ๆ ครับ

แก่งกระจานผมเพิ่งไปมานี่เองนะ เอาวีออสไป ว่าจะไปดูผีเสือ แต่เข้าไปไม่ถึงง่ะ

ทางลูกรัง ไม่อยากเสี่ยง ฝนมันจะตกด้วย

รอบหน้าก็ขอให้เที่ยวอย่างสนุกนะครับ อย่าได้เจอตำรวจ(หรือเปล่า) แบบนี้อีกเลย สาธุ

อ่านแล้วรมณ์เสียแทน

24. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    แม่มมมมมมม ไม่ได้ช่วยแล้ว ยังทำให้เสียความรู้สึกอีกกก

25. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    เฮออ ตำรวจไทย

26. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    น่าจะถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอมาประจานซักหน่อยนะคับ

สมัยนี้ต้องจับลงสื่อให้หมด ทำเลวได้ทำไป หัวเราะทีหลังรับประกันความมันส์แน่

ปล.ผมเคยมีเรื่องกับข้าราชการคนนึงก็ต้องเล่นประมาณนี้ล่ะคับ ไม่งั้นคุยกันยาก

27. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    ตำรวจดีทุกวันนี้มีน้อย

เหมือนงมเข็มในมหาสมุทร....

28. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    โชคดีที่เจอชาวบ้านที่มีน้ำใจ....:D:D
    ส่วนคนที่เรียกว่าตำรวจ..............ไม่รู้จะบอกว่าอะไร....
    ตำรวจเค้ามีไว้ให้รู้ว่ามี...ทำไรนอกเหนือจากนี้ไม่ได้.....

29. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ตำรวจดี ๆ ก็มี

แต่ตำรวจ งานนี้ ไม่อยากพูด......โครตเชี้ย

อิอิ บ้านโผมด้วย:D

NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้