ตัวหนังสือบนกันสาด เอาอะไรลบออกได้มั่งคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย SuperSohc, 25 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    ไอ้พวก city vios อะไรพวกนั้นอะคับ

เราเอาอะไรลบออกได้มั่งคับ

แล้วอีกอย่าง ไอ้พวกที่เป็นโครเมียมครอบที่เปิดประตู กระจกข้าง

จะทำยังไงให้มันแกะออกง่ายๆคับ

ขอบคุณคับ

2. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    ถ้ากันสาดนี่..ลองใช้พวกน้ำยาล้างเล็บลบออกได้เลยครับ

ส่วนโครเมียมตรงประตู ไม่แน่ใจว่าน้ำยาล้างเล็บลบออกหรือป่าว

หรือไม่ก็ลองหาน้ำมันสนมาลองลบดูครับ

:D:D:D

3. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    แนะนำให้ลองน้ำมันสนก่อนครับ ถ้าลองน้ำยาล้างเล็บแล้วบางทีอาจถึงกับต้องซื้อใหม่ครับ

4. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบนะคับ

แล้วสรุปมันใช้น้ำยาล้างเล็บได้ป่าวคับ

ใครเคยใช้ยืนยันด้วยคับ

5. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    รอคำตอบด้วยคนครับ

6. ผมว่าน้ำยาล้างเล็บอ่ะ...น่ากลัวครับ เด๋วได้ซื้อใหม่

7. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ใช้น้ำมันสนดีกว่าคับ เคยทำ เป็นคนนึงที่ไม่ชอบตัวหนังสือบนกันสาด ซื้อมาปุ๊ปก็ทำเลย..(คันเก่าคับ):Dแต่คิ้วโครเมี่ยมตรงประตูเป็นกาว2หน้าค่อยๆๆดึงก็ออกแล้ว ถ้าให้ดีซื้อพู่กัน1อัน จุ่มน้ำมันสนแล้วไปแต้มออกชัวร์คับ..จากประสบการณ์โดยตรง:D:D

8. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ผมก็ใช้น้ำมันสนลบคับ..

9. น้ำยาล้างเล็บใช้กับเหล็ก กระจก เท่านั้น

10. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    น้ำยาล้างเล็บเป็นตัวทำละลายอย่างดีเยี่ยม อันตรายเน้อ

11. --*

ถ้าจะพวก โครเนียมที่มันติดอยู่กับที่จับประตู หรือขอบกระจกมองข้าง และก็ตัวอักษรทั้งหลายที่ติดอยู่ตามตัวรถ ใช้เส้นเอ็นตกปลา อ่ะครับ เอาไปรูดออกอ่ะ มันจะไม่โดนสีรถ แต่ตอนผมอยู่อู่เอาออกจะใช่สริง อ่ะครับ มันมีน้ำยาลบตัวอักษรอยู่นะที่
    ตอนติดฟิมล์ ลามิน่า มันจะแถมมาให้ แต่ไม่แน่ใจว่าใช้ด้วยกันได้ไหมนะ

12. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    ใช้น้ำยาล้างเล็บระวังมันจะกัดเนี้อพลาสติกเอานะครับ

13. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    cargo น่าจะออก

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมเคยลอง เอาน้ำมันเบรคเช็ด
    เสร็จแล้วก็ลงคาร์โก้ หน่อย เงาเหมือนเดิม :D

15. กานา ครับ ออกแน่นอน เงาด้วย

16. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    น้ำมันสนนั้นแหละครับ แน่นอน

17. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ของเพื่อนผมใช้นํ้ามันสนไม่ออกนํ้ายาล้างเล็บก็ไม่ออกครับ ว่าจะลอง เอากระดาษทรายเบอละเอียดขัดเเล้วเอาเครื่องขัดสีขัดครับ น่าจะเป็นวิธีสุดทเายครับ

18. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

รอง แล้ว คับ ออก แต่ มัน ด้าน ไป เลย อ่า :cry::cry::cry::cry:

แต่รองอันอื่นะ ไม่ใช่อันในรถไม่งั้นงานเข้า

ว่า จะ รอง น้ำ มันสน อ่าคับ ไม่รู้จาออก ป่าว มันเปน เหมือน สีสเปย์ อ่าคับผม

ตอนนี้ผม ใช้ ปากกาเมจิกตราม้า สีดำ มาเขียน ๆ ๆ ระบาย ๆ ๆ เอาคับผม ดูไกลๆ ไม่เหนคับ แต่โดนแดด มีเปยเงา บนกระจก 5555+++

19. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ของเมิงปล่อยไปเหอะ

ทุกวิถีทางแระ

ปล่อยมันไปเหอะนะ

สงสารมัน :D

20. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    เอาเบนซินเช็ดได้เลยคับออกงายเงาเหมือนเดิมคับทำมาแล้ว

21. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    ผมใช้ น้ำยาล้างเล็บเช็คครับ ไม่เป็นไรเลย ลบ ออก นานหน่อย สวยเหมือนเดิมครับ เงา ปกติดี ครับ

22. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ขอบคุงมากๆ ว่าจะหาวิธีเอออกเหมือนกัน ^____^

23. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ซะงั้น

เดี๋ยววันดี จา รอง 2วิธีนี้ดูคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้