เสา half ek

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย supreecha, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    มีท่านใดที่ติดเสาhalf มามันมีสวิทย์แยกเปิดปิดต่างหากหรือเวลาเปิดวิทยุแล้วขึ้นเองอัตโนมัตแล้วมีร้านไหนรับติดตั้งชวยบอกทีครับ

2. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    เท่าที่ผมทราบมันจะเป็นกับฟร้อนท์บางรุ่นที่เวลาเราเปิดวิทยุมันจึงจะขึ้นหรือบางทีถ้าเราเล่นแผ่นมันก้อจะไม่ขึ้นครับ อยุ่ที่เราจะต่อ รอผู้รู้ท่านอื่นมาช่วยตอบอีกที

3. ของผมสวิตย์มันคุมแค่ให้ขึ้นสุด กับขึ้น half (คือครึ่งเดียว) ก้อคือเปิด fm มันก้อขึ้นเอง
    ลองติดต่ออู่ bear R ดูครับ ผมไปทำที่นั่นมา

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ผมใข้ Pioneer ครับ เปิดวิทยุไม่ว่าจะฟัง Tuner CD หรือ USB จะมีไปเลี้ยงออก ANT Remote ครับ เพราะฉนั้นผมเลยใช้สวิทช์ Pole เป็นตัวตัดต่อสาย ANT Remote อีกทีครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมต่อ เหมือนคุณ MugenTypeR เลยครับ

6. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ถ้าตามตัวมันจะขึ้นพร้อมกับเปิดวิทยุครับ ส่วตัวสวิทย์ก็จะทำหน้าที่ลดเสาลงมาครึ่งนึงครับ แต่จะทำสวิทย์ตัดต่อ ให้สามารถเปิด ปิดเอาก็ได้ครับ แล้วแต่เราจะทำครับ แต่แค่ยุ่งยากขึ้น

7. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    ขอดูตรงเสาหน่อยได้มั้ยว่าติดแล้วสวยมั้ย โชว์หน่อยได้ปะคับ

8. MugenTypeR

1,531
    152
    0

9. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    Alpine เฉพาะ FM เท่านั้น CD มันลงเองครับ

10. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เสาฮาฟตรงดีจังนะครับ ไม่มีคดไม่มีงอ

11. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    ของผมต่อ แบบ เปิด FM / AM เสาจะขึ้นครับ (แล้วแต่ฟร้อนบางรุ่นจะมี)

ส่วนเวลาเปิด CD หรือโหมด อื่นๆ เสาจะเก็บ ครับ

ส่วนสวิต กดแล้วมันจะลง มา ครึ่ง เดียว ครับ

12. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    คุณ Mugen TypeR กะ คุณ ZAMZAM พอจะอธิบายวงจรตัดเสาฮาฟไม่ให้มันขึ้นตอนเปิดแผ่นหน่อยได้ป่ะครับ ของผมมันขึ้นทุกอย่างที่เปิดเลยอ่ะ....แล้วสวิทซ์หรี่ของคุณ Mugen TypeR เอาไปใช้หรี่อะไรบ้างอ่ะครับ พอดีของผมก็ซื้อมาเอาไปใส่ๆไว้แล้ว แต่ยังนึกไม่ออกว่าจะเอาไปหรี่อะไรเรยยยย....ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบครับ...

13. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    เอา Switch Pole ไปตัดสายสัญญาณรีโมทเสาอากาศ (Remote Antenna) ที่จะต่อไปเสา Haft ครับ

ส่วน Switch Dimmer นั้นยังไม่ได้ต่อครับ ว่าจะเอามทำอะไรเล่นซะหน่อย ยังไม่ว่างทำเลย

14. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    สำหรับ Project dimmer ต่อไปเสร็จแล้วอย่าลืมนำมาบอกเพื่อนๆด้วยนะครับ อันนึงที่ผมเคยคิดไว้คือจะเอามา Dim ไฟที่มองตัวบอกระยะทางว่าใช้ไปกี่ กม.แล้วและขณะนี้ขับไปกี่ กม.แล้ว เพราะกลางคืนมันมองตัวเลขไม่เห็นเลยอ่ะ ฝากพิจารณาด้วยเน้อ....งานนี้สงสัยต้องหาสวิทซ์โพลอีกอันแว้ววว

15. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผิดแล้วครับ Dim คือลดแสงสว่างลงนะครับมันเพิ่มไม่ได้ ถ้าจะแก้ให้ตรงจุด ต้องเปลี่ยนหลอดไฟนะครับ
    พอเราใช้ไปนานๆแล้วหลอดมันจะดำและสว่างน้อย หลอดไฟหน้าปัดที่ส่องเลขไมล์มี 2 หลอด ครับ

16. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    แจร่มเลยครับ

17. system-dj

system-dj New Member Member

44
    1
    0
    อิ อิ อิ

มาดูครับ :D

18. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    งานติตดั้งต้อง Bear R เลยครับ งานเนียน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้