ถามเรื่อง D.I.Y ไฟส่องเท้าหน่อยครับ EK

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tok43, 23 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tok43

tok43 New Member Member

15
    0
    0
    ผมกำลังจะติดไฟส่องเท้าคู่หลังต้องติดใต้เบาะคู่หน้า ปัญหามีอยู่ว่า จะเดินสายไฟที่เสากลางแต่แกะไม่เป็นเพื่อนๆมีวิธีแนะนำไม๊ครับ จะเดินสายไฟจากคอนโซลหน้า

ขอบคุณมากครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    แกะตรงประกับเสากลางก่อนครับ แล้วค่อยแกะตัวอื่น

3. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ต้องถอดน๊อตยึดเข็มขัดนิรภัยออกก่อน ที่เหลือก็ดึงๆงัดๆออกได้เลยครับ
    ทำไมไม่เดินแนวคอนโซลเกียร์ล่ะครับง่ายกว่ามั๊ย....สกรูไม่กี่ตัวเอง..

4. tok43

tok43 New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

มีรูปเป็นแนวทางไม๊ครับ

5. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    เดินสายไฟใต้พรมมาขึ้นใต้เบาะ

ด้านขวาขึ้นตรงสายไฟเข็มขัด

ด้านซ้ายเจาะพรมนิดนึงเอาสายขึ้น

จากนั้นก็เดินสายให้สามารถเลื่อนตามเบาะได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้