เกียร์สองเอง ไม่ได้ห้าวนะ งานหยาบเลย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NON Sr B12, 15 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เหตุเกิดตรงเลนขวาเลยทางขึ้นอุโมงค์เกษตรมุ่งหน้าแครายไปหน่อยนึง

ขณะที่กด2เกือบสุดเกียร์ รถมันแถไปทางขวาเล่นกับแบริเออร์เต็มๆ เสียงดังตึ้ม!!!

ตกใจสุดๆ รีบมุดๆเข้าซ้ายไปดูสภาพที่ห้างTOP ปรากฏว่า บอดี้ไม่โดนเลย แต่ล้อ

โดนเต็มๆข้างขวาเป็นรอยเกือบรอบทั้งหน้าและหลังเลย ก็ไม่ซีเรียสเท่าไหร่ แต่วันนี้

ขณะจะเช็ดห้องเครื่องให้เงางามสะหน่อย แต่เจอนี่อะครับเซง เลิกทำ!!~~~~*

ยาวเลย ซุ้มเพลาขับด้านในฉีกอะครับ

เหนื่อย ท้อแท้ ว่าจะเอาเงินไปทำอะไรซักหน่อย เบื่อ :sad::sad::sad:

2. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อย่าพึ่งท้อดิน้อง
    ซักวันมันต้องดีขึ้น;)

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โอ้ว เอาใจช่วยครับ หายไวๆ
    ว่าแต่ Lo หรือ hi บูสต์ครับ

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โอ้ว เอาใจช่วยครับ หายไวๆ
    ว่าแต่ Lo หรือ hi บูสต์ครับ

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถ้ารถ ไม่กินซ้ายขวา ก้อช่างมัน รถ เรามันเก่า ทุกวันนี้ ทำให้มันวิ่ง

ดีกว่ารถใหม่ได้ขนาดนี้ ก้อ ดีจะแย่อยู่แล้ว จงภูมิใจกับมันซะ :D:D:D:D

6. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตามพี่ติ่งไปติดๆ อิอิ...

7. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    อ่า เสียใจด้วยครับ สู้ๆ เนอะ

NON Sr B12 ถูกใจสิ่งนี้
  8. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ค่อยๆทำไปนะพี่ เอาใจ ช่วย

9. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    สู้ๆครับ

10. NON Sr B12

866
    28
    0
    วันที่ชนผมพลาดเอง ไปเล่นใกล้ขอบมากไปครับ ชนปุ๊ปดึงออกเกือบไปหาแท๊กซี่สีชมพูเลนกลางอีกด้วย เหลือ3เซ็นได้มั๊งครับ

ขอบคุณพี่น้องSTและทุกท่านมากๆครับ ขออนุญาตทำใจสัก2-3วัน ตอนนี้ขอขับกระบะก่อนครับ

เจอวันนี้เอง ก่อนทำเอาเบียร์มาตั้ง1ขวด กำลังเอาวีนอลลงเลย จะขัดเงาท่ออินเตอร์ซะหน่อย ถอดกันชนแล้วด้วย(ถอดง่ายฮะ เลยเอาสะหน่อย)

พอดีเอาหลอดตะเกียบมาคีบที่ฝากระโปรงให้มันสว่างอะครับ เลยเห็นชัดเลย เซ็งๆเลยต้องยุติการทำ

สงสัยมา2-3วันแล้วตอนถอยออกจากบ้าน&ขับเข้าไปในบ้าน มันดังที่ช่วงล่าง งื่ด ๆ ๆ

เอาไงดีอะพี่น้อง ให้ที่อู่พี่ติ่งยกลง แล้วให้พี่ไหมเม๊าะเจ๊าะเชื่อมให้ได้มั๊ยครับ

บอกตามตรงผมไม่ไว้ใจอู่สีเลยอะ เรื่องมันวางไม่เก่งหรอก

เสียเงินโดนใช่เหตุอีกแล้ว สงสารรถจัง:sad:

เอาตังค์ไปทำให้รถมันวิ่งดีๆทนๆดีกว่าอีก เหมือนซอยเท้าอยู่กับที่ยังไงไม่รู้

ช่วงนี้ฝนตกฟ้าคะนอง น้ำท่วมขัง ฝนตกใหม่ลื่นมากๆ ฝากพี่น้อง ขับรถระมัดระวังกันด้วยนะครับ เงินทองหายากมากจริงๆ คนรวยๆเขายังบ่นเลย ประสาอะไรกะพวกเราๆนี้ เอาเงินส่วนนี้ไปให้ครอบครัวหรือไปทำประโยชน์อย่างอื่นดีกว่านะครับ :):)

ปล. ฮาไม่ออกเลยกระทู้คุณหมออาร์ต ฝืดไปเลยผม:):

11. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ทำตัว และใจ ให้เย็นๆ จอดรถไว้ก่อนซัก 2-3 วัน ไม่ต้องทำอะไรกับมัน

แล้วพอใจเย็นขึ้น ค่อยกลับมาดูมัน ค่อยๆคิด แล้วมันจะนึกออก เชื่อว่า

ความรักที่เรามีให้มัน จะทำให้ เราลืมอุปสรรค ต่างๆ ไปหมด :D:D:D:D

12. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    จำเคส น้อง ไว้เป็นตัวอย่าง น่ะ พี่นน เผื่อจะดีขึ้น ครับ

13. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    อ่าเอาใจช่วยน้องเด่วทุกอย่างก้อดีขึ้นเอง :)

14. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    อืม พี่ติ่งแนะนำดีจัง:)
    เอาไปใช้ได้ในหลายๆเรื่องด้วย
    ใจเย็นๆครับใจเย็น:)

15. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ปัญหามีไว้ให้แก้ ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม เป็นกำลังใจ สู้ๆ ต่อไป...:D

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ช่วงนี้งอนรถ ปล่อยทิ้งไว้ก่อน
    เดี่ยวเราค่อยไปง้อ อีกทีเนอะ :D

นิดหนึ่ง พอเปลี่ยนยางซิ่งคู่หน้า
    เกียร์ 1 - 2 กดไปเกือบ 6500 รอบ
    มันไม่แถ น่ะ
    แต่ก่อนนี้ ฉก เป็นงูเลย :D

17. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ใจเย้นๆครับ ปัญหาต้องมีทางแก้ไข

18. ใจเย็นๆพี่ ผมเคยเป็นมาแล้ว เดี๋ยวจะดีขึ้นตามเวลาคับ

19. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

เขิล จัง :eek::eek::eek: :D

20. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ้เอาใจช่วยครับ

21. armeen-M

armeen-M New Member Member

114
    4
    0
    สู้ๆคับ

22. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    กลับมาหล่อไวๆคับ

23. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    วันนี้เจอ แถวๆวังหินด้วย ตอนบ่าย2

24. NON Sr B12

866
    28
    0
    ไม่กล้าซัดเลยพี่..เสียวมันขาดไปเลยอะ เอาปากกามาร์คไว้ละ ยังไม่เลยแฮะ

พอดีเอาไปให้อู่สีแถวบ้านดูอะครับ สูตรเดิมมันก็บอกว่า ด้ายยย มาเลยยย ขอดูงบก่อนฮะ

เอาห้องเครื่อง เหลือง ฝาวาล์ว ฟ้า สะเหร่อมะครับ

เห็นพวกคลั่งลัทธิSpoonทำออกมาสวยดี

ช่วงนี้หน้าฝนไม่อยากทำสีเหมือนกัน กลัวออกมาห่วยเหมือนสีตัวถัง

ปล.. ล้างเจ้าB12ไปแระ ล้างยันใต้ท้อง สะอาดเลย สงสารมัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤษภาคม 2009
  25. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    อ่ะๆ... ติดตามข่าวซะหน่อยยยย

26. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ช่วงนี้ฝนตกก็ระวังกันหน่อยนะคับ +++ เดินทางปลอดภัยคับ

27. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    พยายามทำให้ดีนะครับ

28. windy

windy New Member Member

74
    14
    0
    เอาใจช่วยคับคนใช้รถรุ่นเดียวกัน

29. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เมื่อวานโคดเซ๊งเลย
    ไปงานบวชจะกลับเสอกสตาร์ทไม่ติดตั้งนาน
    เปิดฝากะโปรงจับนู่นขยับนี่เสือกชึ่งเดียวติด
    มาจอดบ้านพี่สาวจะกลับเป็นแม่มเอาอีก
    ขยับสายไฟในห้องเครื่องอีกแม่มก้อติด
    วันนี้ไม่กล้าสตาร์ทเลยกลัว
    อย่าเป็นไรเลยช่วงนี้เงินยิ่งไม่มีอยู่ด้วย:cry:

30. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    งอแงกันเป็นแถบ เลยวุ้ย ช่วงนี้ แก๊ส โผ่ม ยังจูนไม่ลง เลย เนี่ย ปวดตับ :cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้