ดึงสายหัวเทียนแล้วมีน้ำมันติดมา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย hotclub, 23 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hotclub

hotclub Member Member

32
    10
    8
    พี่ๆครับ ผมดึงสายหัวเทียนขึ้นมาดูปรากฏว่ามีคราบน้ำมันติดมาด้วย
    แก้ไขยังไงดีครับ ซ่อมได้ไหมหรือว่าต้องเปลี่ยนฝาครอบวาวใหม่
    เป็นเครื่อง SR20 อ่ะครับ ทำไงดีครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มันเปลี่ยนยางรอง เหมือน GA ได้มั้ยหว่า
    รอท่านอื่นแป๊ปนึงนะครับ

3. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ของผม GA 15 พึ่งเป็นครับ เปลียนซีนหัวเทียนที่อยู่ใต้ฝาวาลไปครับ สี่หัวเลย ของเก่ามันแข๊งจนแตกทำให้นํามันเครื่องซึมออกมา ลองเข้าอู่เลยครับ ติ่ง SERVICE

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้