เฟืองท้าย RS

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย opasu, 28 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. opasu

opasu New Member Member

19
    0
    0
    ขอถามพี่ๆหน่อยครับว่า ตัวเฟืองท้าย RSของ EVO6 นี่มันมีเต็ดหลังทุกตัวหรือป่าวคัรบ แล้วเราจะดูยังไงว่าเป็นเฟืองท้าย RS ครับ หมุนล้อดูจะรู้ไหม เพราะเคยเห็นเค้าบอกกันว่า ถ้ามีเต็ด เวลาเอามือหมุนล้อ ล้อจะหมุนไปทิศทางเดียวกัน ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2009
  2. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ไม่มีคนตอบเลย.....ถ้ารู้ตอบแล้วเนีย

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ไม่แน่ใจ
    แต่ถ้า เฟืองท้ายของผม ง่ายสุดเลยก็ก้มดูน็อตถ่ายน้ำมัน
    มันจะแปะสติกเกอร์ ว่า LSD only ประมาณนี้อ่ะ หรือ
    ไม่ก็ต้องหมุนล้อดูแต่เคยถามพี่ที่อู่ ถ้าจะให้ดีต้องยกรถแล้ว
    ลองหมุนเพลากลาง หรือ แป้นที่ยึดน็อตระหว่างเฟืองท้าย
    กับพลางกลาง ถ้าหมุนแล้วล้อไปทางเดียวกันก็น่าจะเป็นเต็ด

อีกอย่างคือ เฟืองท้าย RS มันไม่น่าจะมีสายไฮดรอริกอะไร
    วุ่นวายเหมือนพวก AYC อ่ะครับ

4. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    มีครับมีเต็ตจากโรงงานติดมาให้ครับช่างชอบเรียกว่าเต็ตกระเทยครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้