ขอถามผู้รู้..2 เรื่องเกี่ยวกับเครื่องและเกียร์คับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pop18, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    เรื่องแรกขอถามเรื่องปรับตั้งไปหน่อยครับ....
    1. ถ้ามองที่หัวจานจ่าย......หมันตามเข็มหรือทวนเข็มครับ...ถึงจะไปแก่...

เรื่องที่2 เกี่ยวกับเกียร์ธรรมดาครับ ตอนนี้เป็น เครื่อง D16Y8 Lev Auto ครับ..
    1. ควรเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาของอะไรครับ....ระหว่าง D16y กับ D15B ครับ ข้อดี-เสียของแต่ละตัว
    2. ราคาจนจบครับ...จนวิ่งได้ เท่าไหร่.
    3. ต้องแปลงอะไรบ้างครับแปลงเยอะไหมแล้วกล่องละต้องเปลี่ยนไหม
    4. จบไหมครับ สำหรับคนที่เคยเปลี่ยน
    5. ทำที่ไหนกันบ้างครับ อันนี้ประกอบการตัดสินใจครับ บอกกันได้ทุกอยู่ครับ
    ขอบคุณมากครับ....

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    1.ตามอ่อนย้อนแก่ครับ
    ข้อต่อไปรอคนมีประสบการณ์จะดีกว่านะครับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เกียร์ธรรมดา พร้อมได สตาร์ท ผมมีชุดนึง

เป็นเกียร์ บ้านเรา EK98

สนใจ Pm มาได้

และ / หรือ ในกระทู้ซื้อขายก็มี คนขายอยู่

ทั้งชุด ครบๆ ใส่ได้เลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2009
  4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    หมุนตามลูกศรเป็นไฟแก่นะครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตั้งไฟแก่เพื่ออะไร เล่าให้ฟังหน่อยครับ
    เพราะอาจจะทำไม่ตรงจุด

6. pop18

80
    8
    0
    ว่าจะลองทำดูครับ..เอาไว้ชู้ตระยะใกล้ๆน่ะครับจะลองดูว่าดีขึ้นมากหรือน้อยครับ

7. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    แล้วจะเช็คได้ยังไงครับว่าไฟอ่อนรึแก่

8. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    อัพด้วยคนคับ พี่ชายผมเองก็สนใจเรื่องเปลี่ยนเกียร์ออโต้ไปเป็นเกียร์ธรรมดาเหมือนกันคับ บางคนบอกกล่องไม่ต้องเปลี่ยนบางคนบอกต้องเปลี่ยนกล่องแล้วเครื่องที่จะสับเกียร์กันต้องเป็นรุ่นเดียวกัน 96 สับกับ 99 ไม่ได้ ต้องตรงกัน กำลังหาข้อมูล รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ

9. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    ตั้งไฟแล้วจะมีผลอย่างไรบ้างครับ แล้วตั้งเองได้หรือป่าวครับ

10. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เรื่องกล่องจะเปลี่ยนหรือไม่ก็ได้ครับ

ถ้าไม่เปลี่ยนมี 2 วิธีคือ ง่ายๆโดยต่อโซลินอยซ์หลอก กับยากขึ้นมานิดคือแก้วงจรในกล่อง
    การแก้วงจรในกล่องก็ตามนี้ครับ D.I.Y. วิธีแก้กล่องของเครื่อง Honda จากเกียร์ Auto To Manual โดย FAST-TRACK ECU TUNING (ขอบคุณไว้ ณ. ที่นี้ด้วย)

11. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ข้อมูลดีครับ ขอบคุณครับ

12. pop18

80
    8
    0
    มีท่านอื่นอีกไหมครับ:confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้