นอกเรื่องนิดนึงนะครับ อยากถามวิธีทิความสะอาดรองเท้า PUMA หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย man200sx, 22 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ใช้มาปีกว่าหละ ยังไม่กล้าทำความสะอาดเลย :eek::eek: รบกวนสอบถามวิธีทำความสะอาดหน่อยครับ เป็นแบบหนังกลับนะครับ ซักได้ไหม? :confused:

2. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ผมใช้ผ้าเช็ดเอาคับ แต่ตรงหนังกลับ ก็เช็ด บ้างทีก็ออกบ้างทีก็ไม่ออก

ส่วนมากถ้าดำเลยจะไม่ออก

(แต่แฟนพึ่งมาบอกว่าเคยเอาจุ่มน้ำแล้วเอาแปรงขัดเลย แต่เบาๆ)

-*-

3. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    แช่น้ำเปล่าผสมซันไลท์เจือจาง
    ทิ้งไว้สัก 3-5 นาที ( อย่านานเกินนะ เดี๋ยวสีตก )
    ล้างออกด้วยน้ำสะอาดอีกที แล้วนำตากในที่ร่ม

ปล.หนังกลับสีตก สีซีด ง่ายมาก โปรดระวัง
    ในเรื่องของแดดกับความเป็นกรด-ด่าง

4. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ถ้าทำตามแล้วสีตก เคลมเปลี่ยนเป็น MOMO ได้ป่ะน้าเส็ง :D

5. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมใช้มา 3 ปีเพิ่งจะซัก เมื่อไม่นานมานี้เอง เหม็นดีครับ ซักเหมือนธรรมดา ทั่วไป สีจะจางลงนิดหน่อยครับ แต่แลกกับความสะอาดก็ได้อยู่ครับ

6. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ของผมเป็น Nike น่ะครับ เซลล์ขายบอกให้ใช้แชมพูสระผมเนี่ยแหละครับ เพราะมันไม่แรง แล้วล้างน้ำไปเลยล้างให้ดำๆออกน่ะครับ แล้วอย่าตากแดดให้ตากลมเท่านั้น ผมก็ทำมาหลายครั้งแล้วใช้งานปกติครับผม พวกแฟ้บมันจะแรงเกิน :D

7. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    คนขาย บอกว่าให้ใช้น้ำยาซักแห้ง+ขัดเบาๆด้วยแปรงสีฟันนุ่มๆ แล้วตากในที่ร่ม ห้ามโดนแดด อ๊ะครับ

8. Empty heart

Empty heart New Member Member

96
    2
    0
    มันมีสเปรย์ในห้างขายอ่ะคับ แพงหน่อยแต่ดีนะ

ปล. ห้ามตากแดดนะคร๊าบ

ผมก็เพิ่งซื้อมา PUMA หนังกลับ สีแดงแปร๊ดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้