ความมักง่ายของพวกที่ฝ่าสัญญาณไฟจราจรทำให้ผมเจ็บตัวจนได้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย wongdamrus69, 23 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wongdamrus69

wongdamrus69 New Member Member

1
    0
    0
    วันที่15ที่ผ่านมาผมได้ไปเล่นสงกรานตืที่ถนนหลักเมืองจังหวัดบุรีรัมยื ขากลับผมขับรถผ่านสี่แยกไฟแดงโดย

ที่สัญญาณจราจรผมเป็นสี่เขียวขับมาได้กลางแยกมีรถกะบะขับฝ่ามาชนผมอย่างแรงขอย้ำแรงมาก

แรงจนตัผมลอยข้ามไปอีกเลนนึง ผมจะลุกมาด่ามันแต่ลุกไม่ขึ้นในใจผมคิดว่าขาคงหักแต่ไม่น่าจะเยอะ

ตัดมาที่โรงพยาบาลผมได้รับการผ่าตัดตอนห้าทุ่มเสร็จตีหนึ่งกว่าๆ หมอบอกว่ากระดุกสะโพกข้างซ้ายแตก

ละเอียดต้องดามเหล็ก มันมรมานมากครับผมนอนโรงบาลเจ็ดวัน เชื่อไหมมันมาเยี่ยมผมครั้งเดียวแถมผมต้อง

ให้แม่โทรไปตามมันด้วย น้ำใจเหรอว่ะ ว่าจะไม่เรียกค่าเสียหาย แต่คราวนี้ขอหน่อยเถอะนะ พึ่งรู้ว่า

ไอ้คนชนมันเป็นพ่อของส.จ. จังหวัด เมริงคิดว่าเมริงใหญ่คนเดียวหรือไงว่ะ

คราวนี้เข็ดจริงๆสงรานต์เลือด เราไม่ชนเค้าเค้าก็ชนเรา นี่ต้องพักรักษาตัวไม่ต่ำกว่าเจ็ดเดือนต้องหัด

เดิมใหม่ ทำกายภาพบำบัดที่ ทรมนสุดๆคือเวลาเข้าห้องน้ำ กว่าจะเสร็จธุระเจ็บที่ดามเหล็กจนน้ำตาไหล

ฝากเตือนเพื่อนด้วยนะครับรักากฎจราจรกันหน่อย

2. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ขอแสดงความเสียใจมากๆจริงๆคับ
    ผมเป็นคนนึงที่เกลียดไอ้พวกขับรถเห็นแก่ตัวแบบนี้มาก พวกที่ทำผิดกฎจราจรตลอด โดยไม่คิดถึงคนอื่น
    พวกนี้ยังคงมีอยู่เต็มถนน ต้องให้ชนคนตายก่อนถึงจะสำนึก

ยังไงขอให้คุณดีวันดีคืนนะคับ ยังไงขอให้กลับมาใช้ชีวิตแบบปกติให้ได้เร็วๆนะคับ :)

3. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    เสียใจด้วยครับ ทรมารแทนเลยครับ มักง่ายจนททำให้คนอื่นเขาเดือนร้อน เวรจริงๆนะไอ้พวกนี้

4. flatline

flatline New Member Member

40
    3
    0
    ผมก็เกลียดมากครับ ผมเคยเสียคนรักไปก็เหตุการณ์ แบบนี้แหละครับ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะครับ เอาแต่ความสะดวกรวดเร็ว จนประมาทชนคนอื่นแบบนี้แย่จริงๆเลย

6. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เสียใจด้วยนะคับ

ขอให้หายไวๆๆคับ

7. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เสียใจด้วยครับ หายไวๆนะคับ

8. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    หายไวๆ นะครับ

9. zestcom

zestcom New Member Member

24
    0
    0
    โอโห

นึกภาพตามแล้วหน้ากลัวมาก ๆ

ขอให้กำลังใจครับผม

ดีวันดีคึนครับ

ไม่น่ามาเจ็บตัวเพราะไอ้พวกแบบนี้เลย

10. slow-fobia

slow-fobia New Member Media

327
    6
    0
    เศร้าใจด้วยครับ และนี่ก็เป็นอีกหนึ่งเหตุผลที่หากเลือกได้ผมจะไม่เดินทางไปไหนตอนวันสงกรานต์ฮะ...จริงๆนะ

11. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    เป็นปกติไวๆ นะครับ

12. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

คนแบบนี้ต่อให้ชนคนตาย มันก้อไม่เข็ดหรอก

เพราะมันเป็นสันดานไปแล้ว..

ยังไงขอให้หายไวไวนะครับ. .

13. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    เเม่ง ไห้ลูกเมีย มันโดนยังงี้มั้ง

เหนเเก่ตัวว

14. Thew115PowerHaus

Thew115PowerHaus Member VIP

755
    2
    18
    ไม่โดนเอง ไม่รู้ตัวหรอก คนพวกนี้

15. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ไอ้พวกนี้ทำคนเดือดร้อนเยอะแล้วเ
    พี่ที่ทำงานผมก็เคยโดนแต่นั้นมันชนท้ายรถพี่เค้าแล้วบอกว่าไม่ได้ฝาไฟมาอีก
    คันอื่นเค้ายังจอดติดไฟกันอยู่เลย ถนน4เลนอ่ะ

16. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    เป็นกำลังใจให้หายเร็วๆครับ

17. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    อ่านแล้วเห็นภาพเลย ไอ้พวกนั้น มันม่ายมีสมอง ทำให้คนอื่นเดือดร้อนตลอด แย่จิงๆ

เสียใจด้วยนะคะ ถือว่าฟาดเคราะห์หล่ะกันนะคะ

18. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    หายไวๆนะคร๊าบ

19. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เสียใจด้วย... ขอให้หายไวไวนะครับ

20. หายเร็วๆนะครับ

21. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    หายไวๆนะครับ

22. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    หายไวไว นะ คับ ไอพวกเนี้ย มันน่า จะผ่า มาเจอ 18 ล้อ

23. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    หายไวๆนะคับ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปฮะ

24. AngeL BoY

AngeL BoY New Member Member

19
    1
    0
  25. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    เสียใจด้วยนะค่ะ ขอให้หายเร็วๆ นะ
    ปล. เราก็เกลียดคนที่ทำเป็นใหญ่เหมือนกัน อยากจะรู้จิงๆว่ามันจะใหญ่สักแค่ไหน

26. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    หายไวไวนะคับ เดี๋ยวไอ้คนทำมันก็ตายห่าเอง เพราะมันขับรถแบนี้ สักวันมันก็ต้องชนคนอื่น หรือไม่ก็โดนคนอื่นชนอีกจนได้

27. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เอาให้หนักเลย ฝากที

28. k_games

k_games New Member Member

153
    2
    0
    ขอให้หายไวๆน่ะครับ

29. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    หายไวๆนะคับ

30. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    หายไวๆนะครับ ถ้าคุณมี Power พอ เล่นให้หนักครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้