หน้าห้องเครื่องมีเสียงดังเวลาวิ่ง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ธีระพงศ์ จินดาพันธ์, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    [/SIZE[COLOR="Redอยากให้ช่วยตอบคำถามหน่อยครับว่า
    1.รถมีเสียงดังที่หน้าห้องเครื่อง (เสียงคล้ายมู่เล่อะไรหมุนสักอย่างตามจังหวะของรถวิ่ง วิ่งเร็วก็จะเร็วตามแต่พอชลอเสียงมันก็จะค่อยๆ หยุด แต่หากจอดเดินรอบเบาก็จะไม่มีเสียงดัง เสียงดังนั้นหากเรานั่งในรถจะได้ยินด้านคนนั่งข้างคนขับครับ ผมสงสัยว่าคงไม่น่าจะเกี่ยวกับเครื่องเพราะเวลาเดินเบาทำไมมันไม่มีเสียงนี้เลยมีแต่เสียงเครื่องปกติ]
    2. แล้วส่วนตรงกลางเยื้องไปด้านคนนั่งข้างคนขับนั้นมันมีเฟืองอะไรบ้างหรือเปล่า จะได้แก้ไขได้ถูก
    ขอขอบคุณมาล่วงหน้าสำหรับผู้ที่ตอบคำถามนะค๊าบ

1. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เอาไปให้ช่างดูดีกว่าครับ ไม่งั้น ก้อเดา ไปเรื่อย ว่าอะไรดัง ครับ :D:D:D:D

2. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    งั้นผมเดาว่า ลูกปืนล้อแตกค๊าบ...:D:D:D

3. DDLife

DDLife New Member Member

65
    3
    0
    มาเดาด้วยคน555 แผงเบรคมันสีกับดิสก์ป่าว
    ก่อนจะมีอาการที่ว่า...ไปทำอะไรมาหรือป่าวครับ หรืออยู่ดีๆมันก็ดังเองเลย...

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ไม่รู้ ยอม เดา ไม่ เก่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้