ช่วยด้วยครับ .............

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย register, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. register

register New Member Member

46
    1
    0
    ผมมีเรื่องรบกวนขอสอบถามผู้รู้ซักหน่อยครับ
    รถผมติดแก๊สและน้ำมัน เวลาขับแก๊สแล้วเปลี่ยนเป็นน้ำมันบางครั้งมันจะออกตัวช้า เช่น เวลาเหยียบคันเร่ง กว่ารถจะออกตัวก็ 2 พันรอบบางแต่บางครั้งก็มากกว่านั้นเช่น เหยียบคันเร่งแล้วรถไม่วิ่งรออยู่ประมาณ พักนึงก็ค่อยออกตัว เป็นยังงี้มาบ่อยขึ้น ทั้งๆที่บางครั้งไม่ได้ใช้แก๊สเลยนะครับ ใช้แต่น้ำมัน
    รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    แก๊สมันยังค้างท่ออยู่ครับ พอเราใช้น้ำมันก็เลยผสมกันมั่ว ซักพักนึง
    หรืออีกอย่าง โซลินอย ปิดไม่ค่อยสนิท ต้องลองดูครับ
    ให้ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ โดยเฉพาะตัวควบคุมรอบเดินเบา ล้างให้สะอาดที่สุดครับ

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ระบบน้ำมันผิดปกติอยู่แน่ ๆ ครับ ต้องหาสาเหตุให้เจอ
    ไม่ทราบ ระบบแก๊สเป็นไหมครับ อืดตอนออกตัวหรือเปล่า ต้อง
    จูนใหม่ครับ ถ้าเป็นระบบหัวฉีด ท่อยางจาก หัวฉีดไปถึงจุดติด
    ตั้งที่เจาะรูแก๊ส สายมันยาว ก็อาจมีผลตอนออกตัว เพราะแก๊สจะ
    ไปถึงช้า กว่าปกติครับ

รอท่านอื่นมา แนะนำต่อครับ หายไว ๆ นะครับ

4. register

register New Member Member

46
    1
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ เดี๋ยวผมจะลองไปให้ช่างเค้าช่วยกันดูอีกรอบหนึ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้