การเซ็ทรถเล่น ยิมคาน่าครับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย NeS_T_Doors, 23 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NeS_T_Doors

NeS_T_Doors New Member Member

86
    0
    0
    มี 3 doors มาแล้วประมาณ 2 ปี อยากเล่น ยิมคาน่าครับ ต้องเซ็ทรถอย่างไรบ้างครับ
    แล้วมีการซ้อมกันที่ไหน ขอบคุณครับ :D :D

2. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    เซ็ตรถยังไง ไม่รู้ เหมือนกาน รออาจารย์ มาตอบ

แต่ที่รู้ๆ ที่ซ้อมไม่ค่อย จะมี เท่าไร ....อิอิ.........

3. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    น่านจิคับ นอกจากรถ ก็ยังต้อง Set คนอีกด้วยมั้งคับ

4. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
  5. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    เอา 3 DOOR ขี้หมู TOP ONE ตอบให้น้องเขาหน่อยนะ
    ระดับเทพ เขาเซด รถกันอย่างไรนะ

6. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    3 door ขี้หมูไม่ว่าง เอา 3 door ขี้หมาตอบแทนก่อนแล้วกัน :D :D :D

อย่างแรกเลยไม่ต้องทำไรมากครับ ลองเอามาวิ่งดูก่อนส่วนเรื่องของการเซ็ทรถเบื้องต้น
    1.ลมยางควรจะแข็งกว่าเดิม 5-10 ปอนด์
    2.ช่วงล่างก็บูชตัวไหนขาดก็ควรเปลี่ยน
    3.เช็คระบบเครื่องยนต์ เบรค ล้อ ให้พร้อมที่จะแข่ง
    แค่นี้ก่อนครับ ลองวิ่งดูก่อนว่าอาการรถเป็นยังไงแล้วค่อยแก้ไขไปทีละจุดครับ

รอท่านอาจารย์มาช่วยเสริมอีกทีนะครับ :) :) :)

7. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไม่มาลองขับก่อนแล้วจะรู้หรอ ว่าต้องเซ็ทยังไง
    มาลองขับก่อนครับ

8. Ballnuclear

691
    14
    0
    อื่มพี่บีพูดถูกคับ ของอย่างนี้มานต้องลองฮิๆ

9. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    มีแบบไหนมาแบบนั้นก่อน
    แล้วค่อยดูอาการทั้งรถทั้งคนว่าต้องการให้มันเป็นแบบไหนคับ
    แล้วค่อยๆทำไปทีละจุด
    :D
    [email protected]

10. Ballnuclear

691
    14
    0
    ค่อยๆ คลำไปทีละส่วน เอ้ยจุด ใช่ไม๊ล่ะปอม ฮิๆ

11. NeS_T_Doors

86
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ แค่นี้ทุกคนก็เป็น อาจารย์ ผมหมดแล้ว
    แต่ว่าวันอาทิตย์ที่ 4 ที่ว่าของ สิงห์ อ่ะครับ จะลองไปวิ่งซ้อมได้ใหม!

12. bank2civic

274
    5
    0
    มาเหอะๆ เมื่อ ปีที่แล้วรถ ผมยัง เดิมๆ อยู่เลย เครื่อง เดิม ออโต้ โช๊ค เดิม ย้วยๆ ยัง ลงไปแข่ง เลย
    เริ่มจาก ศูนย์ แล้วค่อยๆ เพิ่ม ที่ล่ะน้อย จะได้ ไม่ต้องมาลดที่หลัง อิอิ

13. NeS_T_Doors

86
    0
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับความคิดเห็น
    หวังว่าคงได้คุยกัน และ ตัวจริงน่ะครับ:) :) :)

14. bank2civic

274
    5
    0
    ครับพี่ น่าจะได้เจอ กันเร็วนี้ครับ

15. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    อย่าลืมปรับมุมล้อหน้า (-2.5) ก่อนนะครับจะได้เเล้ยวง่ายๆ...นะน้อง......อิ.อิ

16. NeS_T_Doors

86
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ จากใจจริง ๆ
    เจอกันวันงานคับ หวังว่าคงได้ให้ชี้แนะ!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้