Suzuki Innazuma 400 น้ำมันท่วมครับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย virago250, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. virago250

virago250 New Member Member

2
    0
    1
    เปลี่ยนคาร์บูมาใหม่ก็ยังท่วมอีกครับไม่รุ้จะทำไงดี

2. virago250

virago250 New Member Member

2
    0
    1
  3. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    เอ่อ ไม่ทราบว่าตอบช้าไปหรือเปล่า พอดีเพิ่งจะเข้ามาเห็นครับ แหะๆๆ

ถ้าพอจอดทิ้งไว้แล้วน้ำมันไหลออกทางช่อง Drain ตลอดเวลา
    สาเหตุเป็นไปได้ตามนี้ครับผม (เท่าที่ผมทราบนะครับ)
    1. ลูกลอยค้าง
    2. o-ring ในคาร์บูเสื่อมสภาพ
    3. ก๊อกน้ำมันมีปัญหา

ลอเช็คดูครับผม ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย

4. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ....ของผม suzuki bandit 400 ก็เป็น คับ วิ่งเบา จะดับเลย....ต้อง คอย เบิ้ลเครื่อง ขับ ยากมาก....ไม่รู้ ที่ไหน

..เก่งๆ รับแก้ บ้าง...เบิ้ล อย่างกับ คนบ้า..เวลาขับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้