เมื่อวานเจอmr2 สีแดงทะเบียน 7272 ที่โคราชครับ สวยมากครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย bonny, 18 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bonny

bonny New Member Member

38
    0
    0
    ออกตัวไว้ก่อนครับ ผมไม่ได้ขับmr2 แต่ชอบมากครับ อยากได้มาหลายปีแล้ว (เคยโพสถามไว้ในคลับmr2ด้วยครับ เกี่ยวกับรถรุ่นนี้ ถ้ายังพอจำกันได้)พอดีเมื่อวานไปโคราชแล้วเห็น mr2 สีแดง2000gt ทะเบียน 7272ในกระจกมองหลังเลยหันไปดูครับ (กำลังเลี้ยวไปถนนเส้นหน้าราชภัฎอะครับ)สวยมากครับเลยกระตุ้นความอยากได้ขึ้นมาอีก อยากถามเจ้าของรถครับ ว่าค่าทำพาร์ท2000gtแพงมั้ยครับ (ถ้ามีรถเป็นของตัวเองจะทำแบบนี้บ้างอะครับ)แต่ติดตรงที่ยังขายรถคันที่ใช้อยู่ยังไม่ได้ก็เลยยังไม่มีโอกาสได้ขับ แต่ขายได้เมื่อไหร่รับรองเจอกันแน่
    ป.ล. ใครขับmr2แล้วเบื่ออยากขับอีโว6บ้างก็บอกได้นะครับ รถไม่เคยชนเลยครับ

2. ลงรูป EVO6 ให้ดูหน่อยสิครับ เผื่อหาคนซื้อให้ได้นะ :D

ค่าทำ 2000GT ช่วงนี้ น่าจะอยู่ประมาณ 6-70000 บาทครับ ไม่รวมล้อ ไม่รวมหางหลังครับ

รวมแล้วน่าจะจบที่แสนหน่อยๆ และอาจจะมีจุกจิกอีกบ้างครับ ;)

3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    รถคันนี้ ตอนที่เจ้าของเก่าขาย ผมเคยไปดูมาแล้วครับติดอยู่อย่างเดียวครับ คืองบไม่พอเพราะ รถคันนี้ตั้งไว้ที่ 920000 บาท แต่นึกถึงทีไรเสียดายคันนี้ทุกที T T

ส่วนค่าทำพาร์ท น่าจะอยู่ที่หลักแสนครับ (แล้วแต่เนื้องาน)ราคาค่าทำยังไม่ลงเท่าไหร่เลยครับ

4. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    7272 เป็นรถเก่าของอู๋คับ ขายไปสักพักแล้ว เป็นรถทำแท้ที่ TRD คับ

ส่วนค่า part ไม่รวมล้อ

Y-ATT ประมาณ 50000 ไม่รวมสี งานปั้น ไม่มีหางหลัง

Karn Fiber ประมาณ 60000 ไม่รวมสี ไม่มีหางหลัง แต่พี่กรานต์ จะเอาหาง TRD celica ใส่ให้เพราะคล้ายกัน

TRD เคยเปิดราคาไว้ 200000 รวมสี
    แต่ตอนที่ผมจะทำเมื่อ 4- 5 ปีที่แล้วเพื่อนผม Deal ให้ได้เหลือ 120000
    เพราะ TRD สั่งโมเข้ามา แล้ว copy ทำงานในไทย เพราะฉะนั้นรถแท้ในไทยที่ part มาจากญี่ปุ่นมีแค่ไม่กี่คันคับ
    ส่วนสี TRD ส่งทำที่ประไพยนต์คับ เพราะอู่นี้ทำรถ TRD มาตลอด จึงรู้สันเหลี่ยมของรถดี
    เพราะฉะนั้น ใครทำ part มา อยากเก็บสันเหลี่ยม 2000GT เนียนๆ ก็ไปที่ประไพยนต์คับ

แต่เรื่องที่สำคัญคือเวลาในการทำ part คับ นานมากๆ
    ประกอบ แต่งกับตัวรถ อยู่อู่ไฟเบอร์ ประมาณ 2-4 เดือน
    อยู่อู่สี ประมาณอีก 2 เดือน เพราะรถไฟเบอร์ทั้งคัน จะใช้เวลาทำสีนาน
    เนื่องจาก ไฟเบอร์มันจะดูดสีโป๊ว ทำให้สียุบตัว
    มันจึงต้องใช้เวลาในการให้สีโป๊วแห้งจริงๆ ไม่งั้นพ่นสีมา แป๊บเดียว สีก็แตก เพราะมันยังมีไอน้ำอยู่ใต้ชั้นผิว ของสีรถ
    ทำให้สีบวม แล้วแตกในที่สุดคับ

5. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    คนนี้แฟนพันธ์แท้ 2000 GT มาตอบเอง :D

6. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    ก็แบบว่า ลองผิดลองถูกมาเยอะ (โง่มาเยอะ) อ่ะคับพี่มี่ ข้อมูลเลยเยอะตามไปด้วย :D:D:D:D

7. Chew_Chew

471
    1
    0
    แล้วทำที่ประไพยนต์นี้ ค่าทำราคาเท่าไหร่ครับ

8. bonny

bonny New Member Member

38
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ งั้นฝากขายรถผมด้วยเลยละกันครับ ถ้าขายได้เจอกันนะนอนครับ mr2
    evo 6 ครับ สีขาว
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=9081056#post9081056

9. JiMmY_DioZ

218
    2
    18

40000 กว่าบาทคับ สำหรับ 2000GT ทำเฉพาะภายนอกนะครับ

ถ้าเปลี่ยนสีน่าจะ 50000 แต่ราคานี้ นานมากแล้วนะคับ

10. Chew_Chew

471
    1
    0
    เก็บข้อมูลๆ และเก็บตังด้วย อิอิ

11. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    พี่อู๋ขายรถไปซะแล้วววว รถคันนั้นเปนรถ+ชุดแต่งที่สวยมากอีกคันของ 2000GT เลยค่ะ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้